Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ๊ะ อยู่ๆก็ติดอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ๊ะ อยู่ๆก็ติดอ่ะ

หลังจากที่งมโข่งอยู่นานมันก็ติดโดยบังเอิญ (บังเอิญจิงๆนะเล่นเครื่องเดียวมาตั้งนาน)
    แบบว่า nb ต่อเนตอยู่ด้วยสาย แล้ว pc พัง
    ลงวินโดวส์ใหม่ แปปนุง ลงไดร์เวอร์ wireless ลงเส็ด แชร์ ฮาร์ดดิสก์ปกติ
    พอกดแชร์ มันถามเรื่อง อินเตอร์เนตไรเนี่ย
    แล้ว pc ก็ ต่อเนตได้เลย หลังจากที่หาวิธีมานานจนจะหาซื้อเราเตอร์ อยู่แร้น
    ปันหา คือ ผมจะลองทำให้ pc เป็นตัวส่งสัญญาณ มันไม่ได้อ่ะ กลายเป็นเล่นได้เครื่องเดียวเหมือนเดิม
    แต่พอเสียบกะ nb ถึงจะได้ สองเครื่อง ไอพงไอพี ไม่ได้กดไรเลยนะ
    คือ อยากรู้วิธีทำที่มันจิงๆอ่ะ เผื่อเอาไว้ทำวันหลังอีก
    (เนต 5 เมก แชร์แล้วลองวัดดู pc ได้ 3000+ nb 2000+ ตัวปล่อยสัญญาณ แรงน้อยกว่าซะงั้น)

อ่ะมีอีกอย่างน่ะ ที่ตัว pc เป็นตัวสร้าง คอนเนคชั่น ไวร์เลสขึ้นมานะ หลังจากกดแชร์ฮาร์ดดิสก์อ่ะ
    คือไม่ได้ทำแอดฮอคที่ตัว nb นะ ก็ งง งง

Comment

คือ ปันหาอีกอย่างคือ ตอนใช้งานเครื่องเดียวนี่
      อัตรา โหลด 300-500 อัพ 40-50+
      แต่พอใช้สองเครื่อง อัตราโหลดเครื่องละ 40+ T_T 2 เครื่องรวมกันไม่ถึง 100 ซะที
      แต่อัพปกติอ่ะ เยอะกว่าเดิมด้วย 40+20= 60
      มีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ ใครรู้วานตอบทีคร้าบบบ

Comment

ช่วยตอบหน่อยได้ไหมคร้าบ
        ว่าทำไมมันถึงช้าจังอ่ะ
        หรือว่าไงๆ ผมก็ต้องไปหาซื้อเราเตอร์โมเด็ม เราเตอร์มาใช้อยู่ดี

Comment

มาดันนนน

Comment

Working...
          X