Announcement

Collapse
No announcement yet.

FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

เกมส์ FEAR ภาคแรกสุดๆ น่ะ ครับ

ผมอยากถามหลายๆ ท่านน่ะครับว่ามันหลอนมากมั๊ย เป็นเกมส์แนวหลอนสยองขวัญจริงรึป่าว

คือเห็นเพื่อนๆ ผม ใครๆ ก็บอกว่าหลอนน่ะครับ

คนแรกบอกว่า เล่นจบแล้ว ทำเอาเครียดเป็นบ้า เล่นแล้วต้องออกเกมส์แล้วมตั้งสตินั่งทำใจแล้วถึงเข้ามาเล่นต่อ

คนที่ 2 บอกว่าเล่นได้แค่ 3 ด่าน ออกเกมส์แล้วไม่กลับไปเล่นอีกเลย

คนที่ 3 บอกว่า เห็นคนอื่นเขาเล่นแล้วกลัว จะไม่ไปแตะมันแน่ๆ

คนที่ 4 หนักสุดๆ ครับ เขาบอกผมว่า โหลดบิตมาเสร็จแล้วเล่นไปยังไม่ทันจะจบด่าน 1 ออกเกมส์ แล้วลบเกมส์ทิ้งไปเลย น่ะครับ

คือนี่ก็เป็นความเห็นของเพื่อนๆ ผมน่ะครับ

ผมก็เลยอยากถาม OCZ Member ทั้งหลายที่เคยเล่นมาน่ะครับ ว่ามันน่ากลัวขนาดนี้ จริงๆ เหรอครับ

ถ้าน่ากลัวมากๆ เอาผมสั่นได้ ผมจะได้ซื้อมาลองเล่นดูน่ะครับ (ภาคแรกเลยนะ)

อืม ไม่แน่จัยนะครับ ผมว่ามันน่ากลัวน้อยกว่า doom 3 นิดหน่อย แต่ผมก็เล่นไม่จบทั้งคู่อ่าครับ doom เล่นเกินครึ่งไปนิดหน่อย FEAR เล่นได้พักเดียว ใช้ทั้งโปรแกรมโกง ปิดเสียง หลับตาเล่น ก็ยังได้ปุ่ม reset คอมเลย กลัว

Comment

จริงแท้แน่นอนคับ เคยเล่นเกมคอมแล้วสะดุ้ง/ผวา/ต้องนั่ง***งๆจอ ไหมล่ะคับ ถ้าไม่เคย ก็ลอง FEAR เลยคับ หุหุ

Comment

แต่ต้องภาคแรกนะคับ ภาค Extraction Point เน้นบู๊มากกว่า

Comment

ปิดไฟเล่น หาลำโพง 5.1 วางรอบตัว ห้องเงียบๆ แจ่มดีครับ เล่นไปเรื่อยๆมีตกใจโหวกเหวกบ้าง รบกวนข้างห้องเค้าก็ยังจะเล่นต่อครับ อิอิ

Comment

ผมว่ามันก็ออกเเนวหลอนๆเหมือนกันนะครับ เเต่ไม่มากเท่าไหร่ ซึ่งผมว่าเกมนี้มันออกเเนวกดดันมากกว่าครับ ต้องคอยพะวงเเล้วหวาดระเเวงตลอดเวลา

อยากหลอนจริงๆเเนะนำ Silent Hill 3 หลอนสุดๆเเล้วเท่าที่ผมเคยได้เล่นมาสำหรับเกมเเนวสยองขวัญ (Survival Horror)
            Last edited by hoomupoo; 23 Dec 2007, 08:55:44.

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ปิดไฟเล่น หาลำโพง 5.1 วางรอบตัว ห้องเงียบๆ แจ่มดีครับ เล่นไปเรื่อยๆมีตกใจโหวกเหวกบ้าง รบกวนข้างห้องเค้าก็ยังจะเล่นต่อครับ อิอิ
              ใช่เลยครับ เวลาอยู่ในที่มืด แล้วก็แคบ ๆ จะช่วยได้ดีมากเลย 2.1 ได้ยินแต่เสียงข้างหน้า มันชอบมาข้างหลังประจำเลย

Comment

หลอนดีคับ เล่นภาคแรกจบไปล่ะ แต่พอมาเล่น Persues Mandate แล้วไม่หนุกเลยนะ ผมว่า...

Comment

หลอนมากมายครับผมจะเล่นเฉพาะกลางวันเท่านั้นเล่นกลางคืนจะร้องไห้เอาครับ

Comment

เล่นหลังตี 2 ด้วยครับ หลอนชัว

ผมเล่นเกมนี้หลังตี 2 ทุกวัน วันละนิด

หลอนน้อยๆ แต่หลอนนานๆ

Comment

ทำไมผมเล่นแล้ว เฉยๆ หว่า แต่ยอมรับว่า silent hill น่ากลัวจริงๆ ครับ

Comment

หลอนใช้ได้ครับ แต่ส่วนใหญ่จะมันส์มากกว่าหลอน

Comment

ไม่มีตังซื้อ อ่ะ แต่ผมเป็นคนตกใจง่าย เห็น พวกคุณ คุยกันแบบนี้ผมไม่เล่นดีก่า

Comment

ความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้าง อย่าไปกลัวครับ พี่ป๊อดบอก

แต่ผมชอบ 2 ภาคเเรกหลอนสุดๆ แต่พอทีมงานแยกทีมออกแล้ว ไปทำภาคต่อ Project O.r.o.gin
                            ไอ้เกมส์ Fear 3 perseus mandate ภาคเลยไม่สนุกอย่างที่คิด ผมเล่นแล้วมันห่วยมากๆ

ตอนนี้ ผมก็รอ Project O.r.o.g.i.n ภาคต่อไร้นามเพราะไม่ได้ลิขสิขจากต้นสังกัดเก่า ใช้ชื่อ Fear ไม่ได้ ว่าจะหลอนเหมือน 2 ภาคเเรกที่เค้าทำไว้ไหม

Comment

หลอนฮะ.. ไม่ใช่น่ากลัว
                              มียัยเด็กผีบ้าอัลม่าโผล่มาให้สะดุ้งเป็นระยะๆ
                              เล่นคนเดียวตี1 ตี2 ได้มีตะโกนโหวกเหวกคนเดียวเป็นระยะๆ
                              ระหว่างเล่นไปก็ระแวงไป มันจะโผล่มาจ๊ะเอ๋ตรูตรงไหนนะ.. -*-
                              ยกให้เป็นเกมหลอนอันดับ 1 เลย

ต้องยอมรับคนเขียนบทขอรับ เขียนได้เยี่ยมมาก
                              ได้ยินมาว่าเป็นมือระดับฮอลลิวูดมาทำให้เลย อ่านเจอชื่อคุ้นๆตอนจบ

Comment

Working...
                              X