Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยเทียบอุณหภูมิแบบ Sink กับ Water Cooler ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยเทียบอุณหภูมิแบบ Sink กับ Water Cooler ทีครับ

เอาแบบราคาพอๆกันน่ะครับ จะได้เทียบกับความคุ้มค่าที่จะเล่น(OC) ขอบคุณครับ

ซิงค์อากาศที่แพงที่สุดและดีที่สุดที่มีใทยก็คงจะ IFX-14+พัดลม 3 ตัว ก็คงราว3พันกลางๆ คงเทียบได้กับ
    Bigwater 735 ถ้าให้เลือกเล่นผมจะเล่น IFX ครับเพราะการดูแลรักษา+ค่าใช้จ่ายตามหลัง ไม่มีถึงมีก็อาจจะน้อย แต่สำหรับ watercooler นั้นต้องคอยทำความสะอาดและเปลี่ยนน้ำยาทุกๆเดือน

Comment

ตามด้านบนเลยครับ

Comment

เคลียร์เลยครับ ถูกต้องครับ
        เล่นน้ำจะมีค่าใช้จ่ายเยอะกว่านะครับ ถ้าเล่นชุดเทพๆ ราคาขึ้นหลักหมื่นเลยล่ะครับ
        ขึ้นอยู่กับการใช้งาน อุณหภูมิถ้าเทียบซิ้ง กับ น้ำ เทพสุดเจอกันน้ำก็คงเย็นกว่า กี่องศาก็ขึ้นอยู่กับ CPU ว่าคุณ โอไปได้แค่ไหนครับ ประมาณไม่ถูกครับ

แนะนำเล่นซิ้งธรรมดาก็พอแล้วล่ะครับ อย่าง 120ultra ไม่ก็ ตามข้างบนเทพจริงๆ IFX 14 ครับ ประหยัดกว่าเล่นน้ำ แล้วก็ไม่ต้องกังวลด้วยครับ

Comment

บอกไม่ถูกเลยแหะ เอิ้กๆ

Comment

ใช้ sink ไม่ต้องกังวล อะไรเลยคับ เล่นน้ำก้อต้องใช้พัดลมอยู่ดี

Comment

Working...
            X