Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีค่ะ เปิดโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย _ _'

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีค่ะ เปิดโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย _ _'

ไม่รู้ค่ะว่ามันเป็นไร ใช้อยู่ดีๆมันก็เปิดอะไรไม่ได้เลย เปิดแล้วจะดังตึ้งแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ ใช้ได้แต่โปรแกรมที่เปิดใช้อยู่ก่อนแล้ว อย่างเช่น ลองเปิดwordเปิดมาก็ไม่มีข้อมูลขึ้น internetเปิดหน้าใหม่ก็ใช่ไม่ได้ค่ะมันจะไม่มีพวกfile edit ข้างบนด้วยค่ะ คลิกขวาก็ไมได้ ต้องใช้หน้าเดิมเลยตั้งกระทู้ถามได้ค่ะ ลองโปรแกรมอื่นก็เปิดไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ link นี้รึเปล่า http://forums.overclockzone.com/foru...80#post1573480 ไงช่วยทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
    Last edited by jeeji; 23 Dec 2007, 11:17:59.

โดนไวรัส ซะละมั้ง
    หรือไม่วินโดวส์ก็เพื้ยน จัด
    format ลงวินโดวส์ XP ใหม่โลด หายขาด แก้ได้ก็คงไม่หายเอ๋อ 100% หรอก

Comment

เหอๆไวรัสเปล่าครับ ลองไปตั้งกระทู้ หมวดซอพแวร์จะได้คำตอบเร็วขึ้นนะครับ

Comment

commit charge มันขึ้นเยอะกว่าปกติหมายความว่าไงค่ะ

Comment

Originally posted by jeeji View Post
          commit charge มันขึ้นเยอะกว่าปกติหมายความว่าไงค่ะ
          ดูตรงไหนอ่ะครับ Window Taks Manager หรอครับ

Comment

ใช่ค่ะ ดูที่ task manager

Comment

ลอง System Restore ดู ย้อนเวลาไปก่อนที่วินโดว์จะมีปัญหา ไวรัสบางตัวใช้ System Restore แล้วแก้ได้ ลองดูครับ

Comment

บอกไม่ถูก กำแล้ว

Comment

Virous "data.exe" ชัวร์ครับ ผมเคยโดน งานอะไรที่เป็นไฟล์สกุลอีเอ็กอี (.exe) โดนหมดเลยครับ เช่นตัวรันโปรแกรม ถ้าคุณเผลอไปกดโดนมันจะอะละวาดเครื่องคุณทันทีครับ เคยได้แถมมากับ Patch Pangya ครับ ผมล่ะเซงจิตเลย

**อีกอย่างครับ ไวรัสตัวนี้เมื่อมันทำงานแล้วจะเปิด Task Manager หรอ Msconfig ไม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X