Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดตข่าวของ 9600GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดตข่าวของ 9600GT ครับ

ก่อนหน้านี้ ที่ expreview ออกข่าวมาว่า 9600GT จะมี 96SP นั้น ตอนนี้ออกมาแก้ข่าวแล้วครับ สรุปแล้วว่าพกมาแค่ 64SP เท่านั้นครับ(คิดๆดูแล้วมันก็ 8600GT นี่หว่า -*- )

ตัวที่มี 96SP คือ 8800GS ครับ มาพร้อมกับ 192bit 384MB (มาช้าไปป่าววะ -*- )

แหล่งข่าวของเค้าคอนเฟิร์มมาแล้วว่า 9600GT ใช้ P545 PCB design แต่ 8800GT ใช้ P393 PCB design ครับ เพราะฉะนั้นไม่ใช่ PCB เดียวกันแน่นอน

แต่ก็ยังเป็น 256bit 512MB ตามข่าวเดิมครับ มีที่ยังไม่คอนเฟิร์มอย่างเดียวคือ DX10.1

ดูไปแล้วไม่คุ้มค่ากับการรอคอย

3850 never die เหอๆ

http://en.expreview.com/?p=132
    Last edited by ARES; 23 Dec 2007, 13:41:00.

ลุ้นต่อไป อิอิ

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
      ลุ้นต่อไป อิอิ
      ไม่ต้องลุ้นแล้วครับ ซื้อ 8800Ultra อีก2ใบมาทำ 3 way เลยครับ

Comment

รอชมคับ

Comment

Originally posted by _d View Post
          ไม่ต้องลุ้นแล้วครับ ซื้อ 8800Ultra อีก2ใบมาทำ 3 way เลยครับ

ค่าไฟบานตะไทแน่เลยครับท่าน

Comment

รับประทานไฟ กันอย่างเยอะเลยจริงๆๆ

Comment

เตรียมจ่ายค่าไฟ ไวเยยค๊าบ ท่าทาง

Comment

Originally posted by _d View Post
                อ่า ถ้ามีปัญญากะอาจจะ ทำคับ 55555 +(รอลุ้น กระทู้ MSI ด้วยอิอิเผือฟลุก เอิ๊ก ๆ ๆ)

คาดว่า Ultra จะกลายเปง GTX ละ หามามือสองมาทำง่ายกว่า จุ๊บๆๆ
                Last edited by aPisBot; 23 Dec 2007, 16:33:47.

Comment

ตระกูล 8800 พี่แกล่อซะทุกรุ่นเลย GS,GT,GTS,GTX,Ultra และก็รุ่น M

Comment

ค่าไฟบาน ต้องโรงไฟฟ้าเท่านั้น(มั้ง)คงจะใช้ได้

เอิ๊กกกกกกกก

Comment

เหอๆ มาแนวเดียวกับ 8600GT เลยหนินา หวังว่ามาแล้วราคา คงจะอยู่ ราวๆ 4k นะจ๊ะ อีกอย่าง มานน่าจะไม่ใช่ไปแย่งตลาด 3850 แล้วหล่ะ คงส่ง 8800Gs มาลงสนามแทน

ส่วนตัวนี้คงลงสังเวียน มวยกับ 3650 3670 ว่าก็ว่าเถอะการ์ดค่ายแดงเนี่ย มานคุ้มราคามากนะถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องไดรเว่ออย่างเดียว ฮ่าๆ
                      Attached Files

Comment

อ่านทีแรกอย่างงง! นึกว่าATI จะเอา Radeon9600มาทำใหม่ ที่ไหนได้ Nvidiaนี่เอง อิๆ

Comment

8800GS แรมพิการ บิตก็พิการ ขาดๆเกินๆ

Comment

ออกใหม่ได้ทุกเดือนเลยนะครับ Card จอนี่ - -*

Comment

Comment

Working...
                              X