overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ขอถามเรื่อง MiniCompo หน่อยคับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default ขอถามเรื่อง MiniCompo หน่อยคับ

พอดีแม่จะซื้อะคับ เอาไว้ฟังสบายๆ
    ที่เล็งไว้ก็มี sony กับ phillip
    อยากถามว่าสองยี่ห้อไหนดีกว่ากันคับ
    มีงบประมาณ 10000-15000 บาท

ปล.ถามอีกหน่อย เจ้าตัวลำโพง sony รุ่นใหม่ที่ขนาดเท่าลูกกอล์ฟนั่นเสียงเป็นไงบ้างคับ

OverclockZone Member spellreal's Avatar

Pioneer ก็ดีนะครับผมใช้อยู่

ต่อกับ SB0100 เบสจุกอก เสียงใสสบายหู

แต่ถ้าให้วัดกันผมลองใช้ทาง sony กับ pioneer

ของ sony function จะเยอะมากปรับเสียงได้เนียนมากมาย สะใจแต่ลำโพงทาง sony ผมว่าเบสจะไม่ค่อยนุ่มแต่แน่น ๆ กระแทก ๆ หนัก ๆ

มาดูทาง pioneer ยี่ห้อนี้ผมสังเกตจะทำลำโพงได้ดีมาก (ดอกใหญ่ หนักแน่นดี) แต่ทางด้านตัวเล่นฟังชั่นจะน้อยและดูเสียงจะด้อยกว่า sony ครับ

เท่าที่ลองมาหลายตัวอยู่โดยสลับเอาดอก pioneer มาใส่ตัวเล่น sony จะสุดยอดมาก

ปล.ถ้าใช้ออนบอร์ดก็ถือว่าเสียงดีแล้ว แต่ถ้าจะให้ดีหาซาวการ์ดมาต่อเพิ่มอีกคราวนี้สุดยอดไปเลยเพิ่มซาวเหมือนเพิ่มมิติให้เสียงเหมือนอยู่ในห้องอัดหรือใน pub เลยครับ
    Last edited by spellreal; 23 Dec 2007 at 20:21:15.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

พอกันที กับ mini components -*-

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ปล.ถ้าใช้ออนบอร์ดก็ถือว่าเสียงดีแล้ว แต่ถ้าจะให้ดีหาซาวการ์ดมาต่อเพิ่มอีกคราวนี้สุดยอดไปเลยเพิ่มซาวเหมือนเพิ่มมิติให้เสียงเหมือนอยู่ในห้องอัดหรือใน pub เลยครับ
    คือยังไงคับ
    ถ้าตามความเข้าใจนะคับ คือพี่ให้ผมจะเอาไปพ่วงกะคอมพ์ใช่ไหมคับ
    แต่คือแม่เค้าคงไม่อยากไปยุ่งกะคอมพ์อะคับ แบบใส่แผ่นเล่นได้เลย
    จริงๆคนเรื่องมากไม่ใช่แม่ แต่เป็นผม เอิ๊กๆๆ

พอกันที กับ mini components -*-
    อิิอิ ท่านเรือรบเลือกอะไรอะคับ
    Sony ผมว่า design ดี
    Phillip ออกเชยๆ

ถ้าจะเอาความง่าย แบบ ใส่แผ่น กด play เสียงออก mini components นั่น ใช่

แต่จะเอา คุณภาพ น่ะ ไม่ใช่

แนะนำให้หาในโรงรับจำนำ หรือพวก ชาเตอร์ จะได้ในราคาถูกกว่า ครึ่ง

กำเงินไป 3000 ได้รุ่น ตัวละเกือบๆ2หมื่นในอดีต

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

ท่าทางพี่เน็ต จะไปบ่อย เหอๆ

Quote Originally Posted by okinava30 View Post
    ท่าทางพี่เน็ต จะไปบ่อย เหอๆ
    ไปหาที่เซฟวัน ถูกกว่านี้อีก 55555

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Talking

ดูเรื่องการประกอบข้างใน กะอะไหล่ ยังไม่เสียก็checkเล่นๆ เเล้วตัดสินใจได้ครับ

งง mini components Onkyo มันก็เป็นด้วยนี่ครับ คงจะเเนะนำให้ใช้
    รูป รูป

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

Sony ขาย Brand มากเกินไปนะผมว่า ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่เที่ยบราคา+คุณภาพไม่คุ้มค่าเท่าไหร่ ต้องลองดูหลายๆแบบครับ ถามตัวเองก่อนว่าชอบ Design หรือ เสียง แล้วเปรียบเที่ยบดู

เป็นผม จะ หา Amp Nad ซักตัว Player ไม่ต้องแพงมาก ที่เหลือลง ลำโพง แต่ควรให้ความสำคัญกับลำโพงก่อน ส่วนอื่นๆ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    พอดีแม่จะซื้อะคับ เอาไว้ฟังสบายๆ
    ที่เล็งไว้ก็มี sony กับ phillip
    อยากถามว่าสองยี่ห้อไหนดีกว่ากันคับ
    มีงบประมาณ 10000-15000 บาท
    Quote Originally Posted by rainbowx View Post
    Sony ขาย Brand มากเกินไปนะผมว่า ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่เที่ยบราคา+คุณภาพไม่คุ้มค่าเท่าไหร่ ต้องลองดูหลายๆแบบครับ ถามตัวเองก่อนว่าชอบ Design หรือ เสียง แล้วเปรียบเที่ยบดู

เป็นผม จะ หา Amp Nad ซักตัว Player ไม่ต้องแพงมาก ที่เหลือลง ลำโพง แต่ควรให้ความสำคัญกับลำโพงก่อน ส่วนอื่นๆ

เอ่อ ราคา 10000-15000 นี่ได้ nad + ลำโพงรุ่นไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วย

OverclockZone Member Roat's Avatar

Quote Originally Posted by camera View Post
    เอ่อ ราคา 10000-15000 นี่ได้ nad + ลำโพงรุ่นไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วย
    ท่านเทพ หายไปไหนมา

OverclockZone Member camera's Avatar

Quote Originally Posted by Roat View Post
    ท่านเทพ หายไปไหนมา
    กลับบ้านนอกไปเลือกตั้งมาครับ เพิ่งกลับมาเมื่อเช้านี้เอง นั่งซ่อมเครื่องทั้งวัน เปลี่ยนไส้ใหม่ ลง win ไม่ได้ซักแผ่น ต้องเอาแผ่น ควิกมาลง ใช้ได้เฉย

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เข้ามาหาความรู้คับผม ^^

OverclockZone Member suebsss's Avatar

ของ JVC ที่ลำโพงเป็นกรวยไม้ ไม่รู้เสียงดีปล่าว....

Quote Originally Posted by suebsss View Post
    ของ JVC ที่ลำโพงเป็นกรวยไม้ ไม่รู้เสียงดีปล่าว....
    เสียงร้องแจ่ม แต่เบสกันดารไปหน่อย

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by camera View Post
    คงได้มือสองทั้ง 2 ชิ้น เลยหนะครับ

OverclockZone Member

กลับบ้านนอกไปเลือกตั้งมาครับ เพิ่งกลับมาเมื่อเช้านี้เอง นั่งซ่อมเครื่องทั้งวัน เปลี่ยนไส้ใหม่ ลง win ไม่ได้ซักแผ่น ต้องเอาแผ่น ควิกมาลง ใช้ได้เฉย
    ไส้ที่เปลี่ยน นี่ อารายยยยน้อออออ ^^

Quote Originally Posted by พจน์ View Post
    คงได้มือสองทั้ง 2 ชิ้น เลยหนะครับ

Quote Originally Posted by natchan View Post
    ไส้ที่เปลี่ยน นี่ อารายยยยน้อออออ ^^
    เปลี่ยน cpu main ram vga ใหม่น่ะ ของเก่าเปิด มิยาบิ HD ไม่ได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks