Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้มาโชว์ แต่มาขอคำแนะนำครับ (Apevia X-QPack)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เซ็งโว้ย อยากได้บ้าง

Comment

เดียวผมจัดให้ตามคำขอ ครับ

1. เปลี่ยน ช่อง FDD ให้ เป็น แบบ 3 in 1 ครับ คือที่มันสามารถ ใส่ พวก Card ต่าง ๆ ได้
      2. ช่อง CDROM ที่เหลือ ให้หา พวก panal สวยๆ มาใส่ ครับ
      3. เปลี่ยน แรม พวก ไฟวิ้ง ให้ด้านในดู มีลูกเล่นหน่อย
      4. เปลี่ยน DVD ของ ท่าน เป็น DVDRW SATA ที่มี ตัว สกรึน ด้านหน้า ด้วย ครับ จะได้ มี ลูกเล่น logo หน่อย แล้ว ถ้าเปลี่ยน หรือไม่เปลี่ยน ตรง DVD ด้าน บน ที่เป็นตัว เคส มัน ให้หา สติกเกอร์ มาติด ให้ดูสวยงาม จะได้ไม่เห็น เป็น เคส เหล็ก ธรรมดา
      5. สาย SATA ให้ใช้ ของ Silverstone

ถ้าชอบ ฟังแพลง อาจ หา panal ของ X-Fi มาใส่ จะได้ สะดวก ในการ เชื่อมต่อ อุประกรณ์ ในการ ฟังแพลง

ก็ประมาณเท่านี้ อ๋อ ด้าน ข้าง ตรง ใส ๆ อาจ หา สติ๊กเกอร์ ซีทรู ไม่ต้องใหญ่ มาก พวก คำแท่ ๆ หรือ Logo แท่ ๆ ก็ได้ มาติด หรือไม่ติดก็ได้

Comment

ความงามมันอยู่ที่ รสนิยมส่วนตัวแต่ละท่านงับ ^^"

รักแบบไหน ชอบอะไรก็ทามแบบนั้นงับ จะงามสุด ^^

Comment

กะปุ๊กลุ๊กดี แหะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไว้โอกาสหน้าแต่งเสร็จแล้วจะเอามาโชว์ครับ

Comment

OV ดีอ๊ะปั๋ว

Comment

สวยดีคับ แล้ว เครื่องร้อนไหมคับ^^"

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                  ของท่าน amed นี่เมื่อก่อนในไทยมีขายนะครับ แต่ตอนนี้ คงหายาก หรือ ไม่น่าจะมีเหลือแล้ว (ผมเคยเดินหามาแล้ว)

ของผมนี่ต้องสั่งจากนอกอย่างเดียวเลย เพราะในไทยไม่มีใครเอาเข้ามาขายครับ แต่ต่อไปไม่แน่ครับ

สั่งจากเวบไรครับพอจะบอกได้มั้ย

Comment

Originally posted by nades View Post
                    OV ดีอ๊ะปั๋ว
                    งงครับ

Originally posted by kgb99 View Post
                    สวยดีคับ แล้ว เครื่องร้อนไหมคับ^^"
                    เรื่องความร้อนนี้ไม่ต้องห่วงครับ ร้อนสุดๆ เดี๋ยวว่าจะโมติดพัดลมข้างเพิ่มสักตัวอยู่เหมือนกันอ่ะครับ

Originally posted by fds View Post
                    สั่งจากเวบไรครับพอจะบอกได้มั้ย
                    สั่งจาก tigerdirect ครับ (เว็บเดียวกับโนบิในตำนานเลย) แต่เว็บนี้มันไม่ส่งไทยนะครับ ผมฝากคนที่ us สั่งให้แล้วค่อยให้เขาส่งมาไทยอีกที ตรงนี้น่าจะเป็นเหตุทำให้มันแพงเกินความเป็นจริงไปหน่อย 5000ปลายๆ - 6000 บาทครับ

Comment

spect อะไรถึงร้อนจัง ตัว case ร้อนอยู่แล้วแต่ไม่เห็นน่ากลัวเลย bonus ออกจะสอย HD3850 จะใช้ ATI ทั้งชุดเลย

Comment

Originally posted by amed View Post
                        spect อะไรถึงร้อนจัง ตัว case ร้อนอยู่แล้วแต่ไม่เห็นน่ากลัวเลย bonus ออกจะสอย HD3850 จะใช้ ATI ทั้งชุดเลย
                        สเปคก็ 4200+@2.5GHz อ่ะครับ ถ้าเล่นตอนกลางคืนก็ไม่มีปัญหา แต่กลางวันนี่ร้อนประมาณ 55-60องศา จับตัวเคสนี่อุ่นๆเลย ( zalman 8700 LED มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย สวยอย่างเดียว ร้อนพอๆกับซิ้งค์เดิมๆ ) นี่ขนาดยังไม่ได้ใส่การ์ดจอนะครับ ถ้าใส่เข้าไปอีกสงสัยร้อนกว่านี้อีกเยอะ อาจจะเป็นเพราะผมยังไม่ได้ติดพัดลมด้านหน้าด้วยมั่งมันมีช่องพัดลมด้านหน้าอยู่ ยังไม่มีเวลาไปหาซื้อมาติดเลย มันไม่ได้แถมมาให้

ปล. เดี๋ยวว่าจะซื้อ 3850 เหมือนกันเลย เล็งๆไว้อยู่

Comment

Working...
                        X