Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ P5B Premium vista Edition เหมาะมั้ยครับ Chipเก่า แต่ชอบของเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ P5B Premium vista Edition เหมาะมั้ยครับ Chipเก่า แต่ชอบของเล่น

ถ้าซื้อ P5B Premium vista Edition เหมาะมั้ยครับ Chip P956 แต่ชอบของแถมอ่ะครับ มีรีโมท กับ Screen Duo เพราะผมดูตัวใหม่พวกP35 กับ X38 มันไม่มีของแถมเท่าไหร่อ่ะครับ กำลังตัดสินใจอ่ะครับ เอาแรงหรือเอาของเล่นดี อิ อิ
    *ตอนนี้ราคาP5B Premium vista Edition อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ ผมดูๆตามเวปมันอยู่ที่7900บาท ราคาไม่ค่อยupateเลยครับ ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ
    http://www.overclockzone.com/benz_20...ium/index.html
    Last edited by Cheetos; 24 Dec 2007, 13:32:27.

ผมว่าขึ้นอยู่กับว่า Feature ของบอร์ดที่ให้มานั้นท่านใช้หมด ใช้คุ้มมั้ยน่ะครับ
    ถ้าท่านใช้คุ้มก็สอยครับ ถ้าใช้ธรรมดาเอาบอร์ดถูกๆหน่อยก็ได้ครับ

Comment

ผมว่ามันแพงไปน่ะครับ สำหรับ P965 เพิ่มอีกไม่กี่บาทก็ได้ x38 แล้วน่ะครับ หรือถ้าอยากได้ ของเยอะๆ ลองไปดูตัว P5E3 ไหมครับ แต่อาจจะราคาสูงไปครับ

Comment

- -

Comment

ขอบคุณครับป๋ม

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
            ผมว่าขึ้นอยู่กับว่า Feature ของบอร์ดที่ให้มานั้นท่านใช้หมด ใช้คุ้มมั้ยน่ะครับ
            ถ้าท่านใช้คุ้มก็สอยครับ ถ้าใช้ธรรมดาเอาบอร์ดถูกๆหน่อยก็ได้ครับ
            Originally posted by Bayz23 View Post
            ผมว่ามันแพงไปน่ะครับ สำหรับ P965 เพิ่มอีกไม่กี่บาทก็ได้ x38 แล้วน่ะครับ หรือถ้าอยากได้ ของเยอะๆ ลองไปดูตัว P5E3 ไหมครับ แต่อาจจะราคาสูงไปครับ
            Originally posted by zombieto View Post
            - -
            ขอบคุณนะครับ

Comment

เป็นคำถามที่ผมชอบมาถามพี่ๆในนี้บ่อยๆอ่ะครับ

แบบว่าของใหม่ออกมาเยอะจัด เราจะเก็บพวกของเคยแรงมาใช้ก็น่าสนดีนะครับ

ถ้าคุณพอในในความสามารถของมัน+คุณคิดว่าได้ใช้มันจริงๆ ผมแนะนำให้สอยมาเลยครับ

แต่ถ้าคุณเป็นพวกเห่อของใหม่ ตามกระแส ก็เอาพวกใหม่ๆแรงๆไปเหอะครับ

จะมีสักกี่คนที่ซื้อ M/B ราคา 10k แล้วใช้ความสามารถมันได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

ตอนนี้ผมก็กำลังเล็ง Commando อยู่ครับ แต่ไหงมือ1หายากแล้วเนี่ย ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                เป็นคำถามที่ผมชอบมาถามพี่ๆในนี้บ่อยๆอ่ะครับ

แบบว่าของใหม่ออกมาเยอะจัด เราจะเก็บพวกของเคยแรงมาใช้ก็น่าสนดีนะครับ

ถ้าคุณพอในในความสามารถของมัน+คุณคิดว่าได้ใช้มันจริงๆ ผมแนะนำให้สอยมาเลยครับ

แต่ถ้าคุณเป็นพวกเห่อของใหม่ ตามกระแส ก็เอาพวกใหม่ๆแรงๆไปเหอะครับ

จะมีสักกี่คนที่ซื้อ M/B ราคา 10k แล้วใช้ความสามารถมันได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

ตอนนี้ผมก็กำลังเล็ง Commando อยู่ครับ แต่ไหงมือ1หายากแล้วเนี่ย ^_^
                จริงครับ
                ผมซื้อ P5W DH Deluxe มาก็ยังใช้ไม่คุ้มค่ามันเลย
                ออกตัวใหม่มาก็อยากได้แต่ตัว P5W ก็ยังใช้ไม่คุ้มเลย
                ก็เลยไม่เปลี่ยนดีกว่า
                ยิ่งตามเทคโนโลยีตามเท่าไหร่ก็ตามไม่ทันแถมเปลืองเงินอีก

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post

Originally posted by nongnum View Post
                  จริงครับ
                  ผมซื้อ P5W DH Deluxe มาก็ยังใช้ไม่คุ้มค่ามันเลย
                  ออกตัวใหม่มาก็อยากได้แต่ตัว P5W ก็ยังใช้ไม่คุ้มเลย
                  ก็เลยไม่เปลี่ยนดีกว่า
                  ยิ่งตามเทคโนโลยีตามเท่าไหร่ก็ตามไม่ทันแถมเปลืองเงินอีก

ชอบคุณครับ แล้วมือ1ตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้บ้างอ่ะครับ มันเริ่มหายากจริงๆครับ

Comment

ถ้าตัวนี้เป็นChip X38 น่าจะดีนะครับ อิ อิ

**** P965 มันต่างจากP35 กะ X38 ยังไงอ่ะครับ บอกรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ แบบที่เห็นชัดๆอ่ะครับ

Comment

เงียบจังเลยครับ

Comment

Originally posted by Cheetos View Post
                        ถ้าตัวนี้เป็นChip X38 น่าจะดีนะครับ อิ อิ

**** P965 มันต่างจากP35 กะ X38 ยังไงอ่ะครับ บอกรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ แบบที่เห็นชัดๆอ่ะครับ

ผมว่าชิบ 965 นี้คุ้มน่ะคับผม เทียบก่ะรุ่นใหม่ๆมันไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ ที่สังเกตได้คงที่รองรับDDR3 ก่ะ PCI-E V.2 นี้ล่ะก่ะออพชั่นที่เพิ่มเติมนิดหน่อย ถ้ามีตัว965อยู่แล้วผมแนะว่าไม่ควรเปลี่ยนคับผม ควรเปลี่ยนเมื่อต้องการจะไปเล่นDDR3คับ ซึ้งตอนนี้DDR3ยังแพงอยู่คับผม ส่วนคนซื้อใหม่ บางคนชอบของเก่าที่คุ้มค่า แต่บางคนชอบความสดใหม่ นั้นแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลคับผม

ปล.ชิบตัวใหม่ๆ ยังออกแบบDDR2และDDR3อยู่เลย ที่ออกแบบDDR2นั้นเพราะคนส่วนมากใช้DDR2อยู่คับผม

Comment

ขอบคุณครับป๋ม

Comment

Working...
                          X