Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยแล้วเสียงออกข้างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวยแล้วเสียงออกข้างเดียว

ผมไปทำไรมันก็ไม่รู้งับ
    บอก Alive NF6G-VSTA
    เสียงออกข้างเดียว ลองเปลี่ยนสายละเหมือนเดิม ลง windows ก็ยังไม่ได้พอจะมีวิธีแก้ป่ะงับ

ลองลำโพงตัวอื่นยังอะคับ ลองเทสดูก่อนนะคับ
    ไปปรับตัวปรับเสียงให้มันออกข้างเดียวไว้ปะคับ (เผลอไปปรับไว้รึเปล่าตอนดูหนัง)
    ไม่ได้ยังไงลงไดรเวอร์ซาวด์ใหม่เลยครับ

Comment

ลองวิธีแก้ไขแบบชาวบ้านไปก่อนนะครับ

ลองเปิดเพลงแล้วหมุนแจ๊คมันไปมาดูนะครับ ว่ามันหายหรือเปล่า
      ไม่หายเปลี่ยนลำโพงครับ
      ไม่หาย ลองดูที่เมนบอร์ดว่าเสียบขั่วผิดหรือเปล่า (ก็ไม่น่าเป็นไปได้อีกนั้นแหล่ะ)
      ไม่หายลองไปปรับ Sound and Audio Device ใน Control Panal ครับว่าเซ็ตให้มันดังที่ 2 ลำโพงหรือเปล่า
      ไม่หายอีก ลบ Driver แล้วลองลงใหม่ครับ
      ไม่หายอีก เปลี่ยน Win แม่งเลยครับ
      ไม่หายอีก ลองหา Sound Card มาลองเสียบดูครับ
      ไม่หายอีก ไปหาช่าง....
      ไม่มีเสียงอีก เข้าห้องจัดเสป็กเลยครับ...

ปล.ตามนั้น

Comment

ลองเปลี่ยน สาย+ลำโพงยังไม่หาย
        ให้หูฟังยังไม่หาย
        ลง Windows ยังไม่หาย
        ลง Linux ยังไม่หาย
        ทำไงดี - -*
        ช่วยด้วยครับ เคลมได้ไหม -*-

Comment

ดูที่ลำโพงที่เสียงไม่ออกแกะออกมาดูมีสายขาดในหรือเปล่า หรือสลับเสียงซ้าย ขวาดู มีเสียงออกตัวลำโพงที่มีปัญหาไม ถ้าปกติคงเป็นที่บอร์ด แจ็ดเสียบอาจไม่แน่น

Comment

ลองหมดแล้วงับ
            ผมลอง ถอดสายแจ็คออกแล้วสลับสายจากซ้ายไปขวา ปรากฎว่าไม่ได้ เท่าที่เห้นคือ สัญญาณเสียงมันไม่ส่งมาจาก คอมอ่ะครับ มันออกข้างเดียว
            สายสีแดงอ่ะ ลองเปลี่ยนมา 3 สายยังเหมือนเดิม
            เปลี่ยนลำโพง ยังเหมือนเดิม ใส่ห๔ฟังเหมือนเดิม - -*

Comment

ตอนนี้ใช้ได้แล้วนะครับ คือแจ๊คข้างหลังมันพัง สงใสเป็นเพราะถอดเข้าออกบ่อย
              ผมเลยเสียบใส่รูสีส้ม กับดำ ตอนนี้ผมใช้สาย 2 เส้นเพื่อให้เสียงมันแจ่มกว่าเดิม ผมลองใช้ 1 เส้น ข้างหนึ่งจะดังแรงข้างหนึ่งจะเบา

Comment

ไอ้เราคิดว่าการเลือกตั้ง เวงกรรม สงสัยเมื่อวานดูข่าวมากไป

Comment

เพราะไอ้นี่รึเปล่า?
                  Attached Files

Comment

ไม่นะ ปกกะติทุกอย่าง เสียบรูอื่นดังแล้วงับ

Comment

ผมก็เป็นนะ ถ้าเกิดจากรูเสียบหลวม ไปเคลมได้ป่าว

Comment

Working...
                      X