Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์ Service M/B & VGA ของ MSI อยู่ที่ไหนอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์ Service M/B & VGA ของ MSI อยู่ที่ไหนอะ

ได้รับคำถามมามากว่าศูนย์ Service M/B & VGA ของ MSI อยู่ที่ไหนนะครับ

วันนี้ก็เลยมาไขความกระจ้างให้ซะเลย

ศูนย์ serviceจากดีเลอร์ ของ MSI จะแบ่งเป็น 2 ดีเลอร์คือ

HEC (by ARC) จะเป็นศูนย์ service การ์ดจอของ MSI ที่มีวอยของ HEC หรือ ARC ที่ขายอยู่ในปัจจุบันและอนาคต

(ศูนย์ HEC ก็คือที่เดียวกับศูนย์ ARC ครับ)

นโยบายการเคลม

เป็นที่รู้กันดี ว่าเสือเปลี่ยนตัวใหม่ การ์ดจอของ MSI ก็เช่นเดียวกันครับ

เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ถ้าไม่มีจริงๆก็จะให้รุ่นใกล้เคียงไปใช้แทนก่อน ระหว่างรอตัวใหม่

4System (4S) จะเป็นศูนย์ service M/B ทีมีวอยของ 4S ที่มีขายอยู่ในปัจจุบันและอนาคต

http://shopping.foursystems.co.th/

นโยบายการเคลม

กำลังเจรจากันอยู่นะครับ แต่ว่ารับรองว่าเป็นที่พอใจของทุกท่านแน่นอนครับ

ไม่พอใจเอามาปาหัวผมได้ครับ

ตำแหน่งที่ตั้ง ศูนย์ Service

บริเวณชั้น 2 ด้านหลังทางออกลานจอดรถ

เลยร้าน Speed เข้ามา ขึ้นมาบริเวณชั้นลอย จะเจอ

ศูนย์ HEC (by ARC) ก่อน ด้านหน้าของบันได

เลยมาจนสุดจะเป็น ศูนย์ 4System ครับ

ช่างเป็นพรห่มลิขิตจริงๆที่ให้ศูนย์บริการของเราสอง

มาอยู่ใกล้กันขนาดนี้

ต่อมาเราจะมาอธิบายด้วยภาพกันนะครับ

ทางเข้าจะมี 2 ทางจากด้านใน คือ

ทางแรกทางด้านระหว่างศูนย์ Acer กับ ร้านของ A&L

เดินตรงเข้ามาเลยจ้า

เดินมาจนสุดเลี้ยวขวา ไปทางด้านร้าน Speed

เดินทางต่อไปทางด้านซ้ายเลยครับ

อีกทางเดินมาจากบันไดเลือนตรงเข้ามาด้านใน

เดินมาจะเจอร้าน Speed อยู่ทางด้านขวา ทางด้านหน้าจะมีตรอกให้เดินต่อ

มีซอยเดินเข้าไปด้านในอีก

จะเป็นจุดบรรจบของทางเดินจาก 2 ทาง

เดินตามพี่เขาเข้าไปเลยๆๆๆๆ

เดินเข้ามาจะเจอชั้นลอยอีกนะ

ด้านซ้อยสุดชั้นลอยจะเป็นศูนย์ HEC by ARC

ทางขวาสุดชั้นลอยจะเป็นศูนย์ 4System

สามารถเดินมาจากทางด้านขวาได้อีก

หรือใครปวดอึจะไปเข้าห้องน้ำทางขวาก่อนก็ได้

เป็นภาพอีกมุมหากเดินกลับมาจากการเข้าห้องน้ำ

จะเห็นว่าสามารถเดินเข้ามาจากลานจอดรถได้เลย

สะดวกดีจริงๆ

นั้นป้ายอะไรอยู่ที่บันไดนะ

อ๋อ ป้ายบอกว่าศูนย์ 4System อยู่ด้านบนนี่เอง

เดินมาตั้งนานเพิ่งจะสังเกตุ

ขึ้นมาแล้วจะเห็นศูนย์ HEC by ARC ก่อนเลย

แล้วเดินไปอีกน่อยก็จะเป็นศูนย์ 4System

สะดวกจริงๆมาทั้งทีเคลมได้ทั้งบอร์ดทั้งการ์ดจอ

ไม่ต้องเดินให้เมื่อย

ขึ้นมาก็เจอศูนย์ ARC ก่อนเลย วอยของ HEC ก็เคลมที่นี่นะครับ

มาตรฐานเดียวกัน

เดินมาทางด้านใน(สุดทาง) จะเจอศูนย์ 4System

หรือ 4S สร้างสรรค์ผลงานดีๆอีกแล้วครับท่าน

นะโยบายการเคลมรับรองว่าประทับใจพ่อแม่พี่น้องทุกท่านแน่นอน

ถ้าใครยังนึกทางเข้าไม่ออกก็ดูภาพนี้เลย ชั้น 2 นะครับ ไม่ใช่ชั้น M

(ชอบจำสับกันเรื่อยเลยเรา)

ใครปีปัญหาสงสัยเกี่ยวกับศูนย์บริการ

ติดต่อมาได้ที่ผมเลยครับ

ลายแทงขุมทรัพย์

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ถูก

Comment

ฝากบอกศูนย์ ARC หน่อยจิ..... ติดแอร์เหอะนะ ร้อนง่ะ เอิ๊กกกกกก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ผมไปนี่หลงแน่เลย

Comment

ซับซ้อนจังเลยครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              ฝากบอกศูนย์ ARC หน่อยจิ..... ติดแอร์เหอะนะ ร้อนง่ะ เอิ๊กกกกกก

Originally posted by Khow View Post
              ผมไปนี่หลงแน่เลย
              Originally posted by bankhyper View Post
              ซับซ้อนจังเลยครับ
              ถึงเวลาจำเป็นท่านจะได้ไปถูกครับ

ตอนแรกจะถ่ายแถวๆที่ขายซีดีแล้ว

กลัวโดนพวกเล่นเอา

Comment

ดีจังเลยครับ

Comment

ไม่ใช่มั้งน้าเน๊ก ผมว่าเกมทายปริศนามากกว่าเล่นเอาซะมึนเลย

และอยากจะถามว่า MSI ไม่ขึ้นกะ Com7 อีกแล้วหรอครับ

Comment

เห็นแล้ว มึนเลยครับ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                      ไม่ใช่มั้งน้าเน๊ก ผมว่าเกมทายปริศนามากกว่าเล่นเอาซะมึนเลย

และอยากจะถามว่า MSI ไม่ขึ้นกะ Com7 อีกแล้วหรอครับ
                      ทุกสิ่งเป็นอย่างที่เห็นครับ

Originally posted by iambeerse View Post
                      เห็นแล้ว มึนเลยครับ
                      ผมก็พยายามให้งงน้อยที่สุดแล้วครับ

เดียวจะพยายามหาพิมพ์เขียวของชั้นนี้มาให้ดูอีกทีครับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็แซวเล่นครับ อิอิ เห็นความพยายามท่านแล้วข้าน้อยขอคารวะ

Comment

ดีคับ จะได้หาตัวเจอ^^"

Comment

จะเอา M/B MSI K9A2 Platinum ไปเคลม4System ได้ที่ไหนคับ
                            มันเปิดไม่ติดจ้า

Comment

Working...
                            X