overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 40 of 66
    OverclockZone Member ball0910400's Avatar

อยากได้เอนจิ้นของ dirt แต่โหมดและรูปแบบการเล่นแบบ colin mcrae rally 04
    เป็นภาคที่ผมชอบมากที่สุดของค่ายนี้แล้ว
    ไม่มีอะไรหวือหวา แต่เล่นแล้วติดหนึบมากเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

โดด 180 ผมทำได้อันแรกๆเลย แต่ติดตรงให้ดริฟผ่านเสาไฟกับปูนตรง At ramp end ตั้งนานกว่าจะผ่าน - -"

180 โดดตรงเนินใหญ่กลางลานจอดรถเลยครับ ให้วิ่งผ่านจากรถเครนเหยียบมิด
    แล้วเล็งตรงมุมเนินกระโดด พอขึ้นไปถึงกลางเนินหักเลี้ยว+เบรคมือนิดนึงให้รถหมุนแล้วก็ปล่อยมันลอยข้ามไปอีกฝั่ง แค่นี้ก็ได้แล้วครับ

อันนี้ไม่เกี่ยว แต่อยากโชว์ 555
    สวมวิญญาณ เฮอโวเน่น วิ่ง Rally finland ฝนตกโชว์เล่นๆ ^^

BORKED

OverclockZone Member topnakab's Avatar

ใครมียาแก้ไอที่ไม่โดน anti virus กินมั้งอะ ไม่ได้เล่นซะที กำจริง

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

Quote Originally Posted by topnakab View Post
    ใครมียาแก้ไอที่ไม่โดน anti virus กินมั้งอะ ไม่ได้เล่นซะที กำจริง
    หลังไมค์ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

วิธีซื้อ DLC ครับ

อันนี้ผมเอาอันฟรีมาให้ดูกันน่ะนะ อันอื่นที่ต้องเสียเงินเนี่ย ถ้าไม่มีบัตรเครดิตหรือไม่ชัวร์ว่าจะใช้ซื้อผ่านอินเตอร์เนต แนะนำให้ซื้อ Microsoft Point เติมเอาดีกว่าครับ บัตรเดียวกับของ Xbox360 นั่นหล่ะ

เข้าไปเช็คดูจะเห็นว่าตอนนี้ยังใช้ไม่ได้

ให้ออกมาจากเกม แล้วเปิด Game For Windows Marketplace จากนั้นเลือก DLC ของเกมที่ต้องการแล้วกดซื้อ

ถ้าเป็นของฟรีก็จะเข้ามาแสดงความยินดีแล้วโปรแกรมจะทำการดาวน์โหลดให้อัตโนมัติ

ลองเข้าไปในเกม ตอนเปิดจะมีการเช็ค DLC

ลองเข้าไปเช็คดูก็จะเห็นว่าเราได้รับเรียบร้อยแล้ว แล้วรถก็จะเข้ามาอยู่ในอู่ของเราครับ

OverclockZone Member aekpong's Avatar

ระบบการขับไม่สมจริง
    rally ที่ไม่ต้องเซตอะไรก็ แข่งได้

ไปเจอ colin ไม่ เซตรถเก่งแค่ไหนก็แข่งไม่จบหลุดโค้ง
    Last edited by aekpong; 22 Jul 2011 at 13:21:17.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

เล่นยากไม่ได้หมายความว่าสมจริงเสมอไปครับ และผมก็บอกแล้วว่ามันไม่ได้สมจริงไปทั้งหมด เกมเค้าทำมาให้ขับง่ายๆ จะได้เล่นได้ทุกคน ไม่ได้ทำมาขายคนแค่กลุ่มเดียวก็ต้องทำใจล่ะนะ
    อย่างน้อยรีแอคชั่นรถพื้นฐานก็ถือว่าทำได้ดีและสมจริงในระดับหนึ่ง การรับค่า input ทำได้อย่างรวดเร็วคงที่และแม่นยำ มีการถ่ายน้ำหนักที่เห็นได้ชัด การปรับแต่งรถนั้นดูเหมือนปรับได้น้อยและไม่มีค่า แต่จริงๆแล้วช่วยได้เยอะนะครับ จะทำเวลาดีๆยังไงก็ต้องปรับครับ

จากกระทู้ TDU2 ที่ผ่านมาที่ท่านบอกว่าต้องเอาอุปกรณ์ที่เหมาะสมเล่นถึงจะได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุด(หรืออะไรประมาณนี้หล่ะ) เกมนี้หล่ะครับ ตอบสนองกับอุปกรณ์ได้ดีที่สุดจริงๆ ถ้าใช้พวงมาลัย Force Feedback นี่รู้ได้ถึงระดับ Grip และการถ่ายน้ำหนัก ถ้ารู้จักว่าระบบ FFB มันสื่อถึงเรายังไงนะครับ ไม่ใช่คิดว่าแค่ตัวเองมีพวงมาลัยก็เทพซะเต็มประดา
    เห็นบอกว่าไม่อยากให้มี Flashback แนะนำให้ลองเล่นออนไลน์ Hardcore Mode ดูครับ เพราะล๊อกไว้ที่มุมมองในค๊อกพิท ปิดตัวช่วย ไม่มี Flashback

หรืออยากสมจริงแบบแตะคันเร่งแล้วพุ่งเข้าข้างทาง แนะนำ Richard Burns Rally เลยครับ รับรองยากสะใจแน่ เพราะอันนั้นเค้าจ่าหน้าไว้เลยว่าเป็น Racing Simulation

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

ทั่นบีเวอร์ฯ รีบมากู้ระเบิดอย่างฉับไวเลยอ่ะ ^0^

OverclockZone Member

ใครเบื่อขับรถเหงาๆคันเดียว มี MOD มาแนะนำครับ
    รายละเอียดตาม link นี้เลย
    http://community.codemasters.com/for...ml#post7138293

video ตัวอย่าง...
    Last edited by madcatzz; 22 Jul 2011 at 18:42:21.

แหมๆ แข่ง Rallycross เอาก็ด้ายยย

.... แต่ก็น่าจะฮาดี 55

มี mod ไหน Gymkhana พร้อมกันหลายๆคันป่ะ ^^
    Last edited by Tunza!; 22 Jul 2011 at 21:04:28.

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ตอนนี้โคตรจะติดใจพวก Party Mode มากๆเลยอ่ะ ทั้ง Transporter, Outbreak

เอิ่ม ท่าน Beaver ครับ ปกติถ้าจะซื้อใน GFWL เนี่ย ต้องหักผ่านบัตรใช่หรือเปล่าครับ เข้าใจถูกต้องป่ะ

พอดีอยากซัด Monte Carlo ครับ ^^

OverclockZone Member trongran's Avatar

ทำไม่ได้งี้ซักที -..-

Last edited by trongran; 22 Jul 2011 at 23:15:42.

^
    ^
    ปิดไลน์แนะนำดีกว่าครับ มันหลอกตา
    ยังไงก็ลองหัดเข้าไปคุมรถใน Parking Lot ก็ได้ครับ ลองตั้งเป้าหมายดูว่าจะฝึกทำอะไร ถ้าคุมรถในนั้นได้ดั่งใจแล้ว จะ Challenge ไหนก็ผ่านได้สบายๆครับ

Quote Originally Posted by ez2q2031 View Post
    ตอนนี้โคตรจะติดใจพวก Party Mode มากๆเลยอ่ะ ทั้ง Transporter, Outbreak

เอิ่ม ท่าน Beaver ครับ ปกติถ้าจะซื้อใน GFWL เนี่ย ต้องหักผ่านบัตรใช่หรือเปล่าครับ เข้าใจถูกต้องป่ะ

พอดีอยากซัด Monte Carlo ครับ ^^
    ถ้าไม่อยากใช้บัตรเครดิต แนะนำให้ซื้อ Microsoft Point เติมเอาครับ บัตรแบบเดียวกับของ Xbox360 นั่นหล่ะ แต่ต้องดูว่าเติมแต้มนะครับ ไม่ใช่ต่ออายุ Gold Member มันคนละใบกัน

ลืมบอกไปว่า Monte Carlo ใช้ 800 MSP ครับ ส่วน Power & Glory กับ Muds & Guts อันละ 480 MSP ครับ
    ส่วน Mini Gymkhana ที่ใช้ปั่นคะแนนหลักล้านก็อีก 160 MSP
    Last edited by Beaver_XT; 22 Jul 2011 at 23:48:22.

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

คงอยากได้แค่ Monte Carlo ก่อนอ่ะครับ ยังไม่รู้เลย สนามเป็นไง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่อง Points ครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ใครที่คิดว่า Dirt ง่ายไป ต้องไปจัด RBR มาลองครับ ยากสมใจอยาก 555

เล่นกับคีย์บอร์ดไปแทบไม่เป็นเลย จ้องจะลงข้างทางอย่างเดียว

X Games Asia Track Pack ออกแล้วนะครับ ราคา 4.99 Euros หรือ 400 MSP ครับ

แต่จะมีใครแหกขี้ตามาดู X Games 17 กับเรามั่งหว่า 555

จะรอดู Rally SuperSpecial (H2H) กับ Rally Cross แข่งกลางเมือง LA

OverclockZone Member aoythai's Avatar

แนะนำนะครับการตังค่าปุ่มสำหรับคนที่ใช้ Keybrod เล่น ที่ผมลองๆดูก็ถือว่าบังคับง่ายกว่าปุ่มที่เกมส์กำหนดมาให้ตอนแรก (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)
    การตั้งค่าปุ่มดูในคลิบเลยครับ

^
    ^
    Difficulty มันความยาก AI นะ ไม่ใช่การบังคับของเรา
    ส่วน Control มันแค่ตามความถนัดเราเฉยๆว่าถนัดปุ่มไหน อยากปรับให้ถนัดจริงๆต้องเข้า Advance
    มันจะมี Saturation มั๊งที่มีผลต่อคีย์บอร์ด หัก+เหยียบ หนักเบา ยิ่งน้อยพวงมาลัยจะหันช้าลง เหยียบเบาลง (ลดโอกาสล้อล็อค+ฟรี) พวงมาลัยผมใช้ปรับประมาณ 75% ช้ากว่านั้นเจอ Rally เข้าไป หักไม่ทัน 55 แต่เร็วไปรถก็จะส่ายเพราะมันนึกว่าเราจะหักแรงตลอด เบรคประมาณ 70% เร่ง 80%

คืนนี้ X Games 17 ก็จะเปิดแข่งเป็นวันแรกแล้ว หุหุ รอดูได้ทางช่อง ESPN
    ว่างๆอัดวีดีโอก่อน XGames แข่งซักหน่อย

ใช้รถย้อนไปสมัยที่ Mcrae ใช้แข่ง XGames เป็นครั้งสุดท้าย

OverclockZone Member

ช่วยแนะนำการตั้งค่าพวงมาลัยของ gamepad ได้ไหมครับ

พอดีอยากลองเล่นระดับ intermediate ดู เพราะเล่น casual แล้วรู้สึกมันบังคับไม่ค่อยสมจริง (ในระดับมือใหม่^^) เท่าไหร่
    แต่พอไม่มี auto steering แล้วใช้ก้าน analog บังคับยากจัง รถผมลงแหกโค้งตลอด ยิ่งด่านมีหิมะยิ่งไม่ไหว = ="

รบกวนแนะนำด้วยครับ ตั้งค่าพวกพวงมาลัยเท่าไหร่ดี

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks