Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] DiRT 3 - สุดยอดเกมขับรถจากสุดยอดผู้ผลิตเกมขับรถ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รีวิวนะครับ ไม่ได้ขายของ อิๆ

Comment

พี่Beaver_XT ผมยังไม่มีเวลาเล่นด้วยเลย ต้องทำงานกลับมาก็ไม่มีเวลาเล่นซักเท่าไหร่ละ
      ว่าแต่มีใครซื้อสนามใหม่ยัง ตกลงว่ามันเวิร์คมั้ย จะได้จัดมั่ง

Comment

ผมใช้ Acer 4551G แล้วมีหน่วงเป็นบางเวลาอะ (GRID ก็เป็น ToT)

แต่ภาพสวยจิงอะไรจิง - -"

Comment

ขออนุญาตใช้พื้นที่ห้องนี้นะครับพี่Beaver_XT
          พอดีห้อง game guide หาคลับ DIRT3 ไม่เจอ

พอดีเล่นแบบอิสระในโหมด จิมคาน่าครับ
          ตอนนี้ภารกิจ zone1 เหลือ 1 อันภารกิจ
          คือ 180 jump

จะสอบถามเกี่ยวกับ 180 jump ครับ
          ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่าน ใช้เนินกระโดดบริเวณไหนครับ
          ที่จะกระโดดแล้วหมุน 180 องศาได้
          (ผมโดดเต็มที่ได้แค่ 90 องศารถก็ร่วงลงมาล่ะ)
          Attached Files
          Last edited by nodsecret; 4 Jul 2011, 22:19:09.

Comment

ถ้าจะให้ได้ก็ต้องเหวี่ยงรถแรงๆล่ะครับ จำได้ว่าเซฟเก่าผมเคยทำติดครั้งนึง

ตอนนี้หาวิธีซื้อ DLC ได้แล้ว
            ก่อนอื่นคือต้องล๊อกอินเข้าจากโปรแกรม Games For Windows Marketplace ก่อน แล้วไปที่ DiRT 3 จากนั้นเลือกแพคที่ต้องการ แล้วก็ซื้อให้เรียบร้อย มันจะโหลดมาเข้าเครื่อง พอเสร็จแล้วก็ log-off จาก Marketplace แล้วเปิดเกมครับ มันจะโหลดตัว DLC ให้

Comment

อยากได้เอนจิ้นของ dirt แต่โหมดและรูปแบบการเล่นแบบ colin mcrae rally 04
              เป็นภาคที่ผมชอบมากที่สุดของค่ายนี้แล้ว
              ไม่มีอะไรหวือหวา แต่เล่นแล้วติดหนึบมากเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

Comment

โดด 180 ผมทำได้อันแรกๆเลย แต่ติดตรงให้ดริฟผ่านเสาไฟกับปูนตรง At ramp end ตั้งนานกว่าจะผ่าน - -"

180 โดดตรงเนินใหญ่กลางลานจอดรถเลยครับ ให้วิ่งผ่านจากรถเครนเหยียบมิด
                แล้วเล็งตรงมุมเนินกระโดด พอขึ้นไปถึงกลางเนินหักเลี้ยว+เบรคมือนิดนึงให้รถหมุนแล้วก็ปล่อยมันลอยข้ามไปอีกฝั่ง แค่นี้ก็ได้แล้วครับ

อันนี้ไม่เกี่ยว แต่อยากโชว์ 555
                สวมวิญญาณ เฮอโวเน่น วิ่ง Rally finland ฝนตกโชว์เล่นๆ ^^

BORKED

Comment

ใครมียาแก้ไอที่ไม่โดน anti virus กินมั้งอะ ไม่ได้เล่นซะที กำจริง

Comment

Originally posted by topnakab View Post
                    ใครมียาแก้ไอที่ไม่โดน anti virus กินมั้งอะ ไม่ได้เล่นซะที กำจริง
                    หลังไมค์ครับ

Comment

วิธีซื้อ DLC ครับ

อันนี้ผมเอาอันฟรีมาให้ดูกันน่ะนะ อันอื่นที่ต้องเสียเงินเนี่ย ถ้าไม่มีบัตรเครดิตหรือไม่ชัวร์ว่าจะใช้ซื้อผ่านอินเตอร์เนต แนะนำให้ซื้อ Microsoft Point เติมเอาดีกว่าครับ บัตรเดียวกับของ Xbox360 นั่นหล่ะ

เข้าไปเช็คดูจะเห็นว่าตอนนี้ยังใช้ไม่ได้

ให้ออกมาจากเกม แล้วเปิด Game For Windows Marketplace จากนั้นเลือก DLC ของเกมที่ต้องการแล้วกดซื้อ

ถ้าเป็นของฟรีก็จะเข้ามาแสดงความยินดีแล้วโปรแกรมจะทำการดาวน์โหลดให้อัตโนมัติ

ลองเข้าไปในเกม ตอนเปิดจะมีการเช็ค DLC

ลองเข้าไปเช็คดูก็จะเห็นว่าเราได้รับเรียบร้อยแล้ว แล้วรถก็จะเข้ามาอยู่ในอู่ของเราครับ

Comment

ระบบการขับไม่สมจริง
                        rally ที่ไม่ต้องเซตอะไรก็ แข่งได้

ไปเจอ colin ไม่ เซตรถเก่งแค่ไหนก็แข่งไม่จบหลุดโค้ง
                        Last edited by aekpong; 22 Jul 2011, 13:21:17.

Comment

เล่นยากไม่ได้หมายความว่าสมจริงเสมอไปครับ และผมก็บอกแล้วว่ามันไม่ได้สมจริงไปทั้งหมด เกมเค้าทำมาให้ขับง่ายๆ จะได้เล่นได้ทุกคน ไม่ได้ทำมาขายคนแค่กลุ่มเดียวก็ต้องทำใจล่ะนะ
                          อย่างน้อยรีแอคชั่นรถพื้นฐานก็ถือว่าทำได้ดีและสมจริงในระดับหนึ่ง การรับค่า input ทำได้อย่างรวดเร็วคงที่และแม่นยำ มีการถ่ายน้ำหนักที่เห็นได้ชัด การปรับแต่งรถนั้นดูเหมือนปรับได้น้อยและไม่มีค่า แต่จริงๆแล้วช่วยได้เยอะนะครับ จะทำเวลาดีๆยังไงก็ต้องปรับครับ

จากกระทู้ TDU2 ที่ผ่านมาที่ท่านบอกว่าต้องเอาอุปกรณ์ที่เหมาะสมเล่นถึงจะได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุด(หรืออะไรประมาณนี้หล่ะ) เกมนี้หล่ะครับ ตอบสนองกับอุปกรณ์ได้ดีที่สุดจริงๆ ถ้าใช้พวงมาลัย Force Feedback นี่รู้ได้ถึงระดับ Grip และการถ่ายน้ำหนัก ถ้ารู้จักว่าระบบ FFB มันสื่อถึงเรายังไงนะครับ ไม่ใช่คิดว่าแค่ตัวเองมีพวงมาลัยก็เทพซะเต็มประดา
                          เห็นบอกว่าไม่อยากให้มี Flashback แนะนำให้ลองเล่นออนไลน์ Hardcore Mode ดูครับ เพราะล๊อกไว้ที่มุมมองในค๊อกพิท ปิดตัวช่วย ไม่มี Flashback

หรืออยากสมจริงแบบแตะคันเร่งแล้วพุ่งเข้าข้างทาง แนะนำ Richard Burns Rally เลยครับ รับรองยากสะใจแน่ เพราะอันนั้นเค้าจ่าหน้าไว้เลยว่าเป็น Racing Simulation

Comment

ทั่นบีเวอร์ฯ รีบมากู้ระเบิดอย่างฉับไวเลยอ่ะ ^0^

Comment

ใครเบื่อขับรถเหงาๆคันเดียว มี MOD มาแนะนำครับ
                              รายละเอียดตาม link นี้เลย
                              http://community.codemasters.com/for...ml#post7138293

video ตัวอย่าง...
                              Last edited by madcatzz; 22 Jul 2011, 18:42:21.

Comment

แหมๆ แข่ง Rallycross เอาก็ด้ายยย

.... แต่ก็น่าจะฮาดี 55

มี mod ไหน Gymkhana พร้อมกันหลายๆคันป่ะ ^^
                                Last edited by Tunza!; 22 Jul 2011, 21:04:28.

Comment

Working...
                                X