Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] DiRT 3 - สุดยอดเกมขับรถจากสุดยอดผู้ผลิตเกมขับรถ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้โคตรจะติดใจพวก Party Mode มากๆเลยอ่ะ ทั้ง Transporter, Outbreak

เอิ่ม ท่าน Beaver ครับ ปกติถ้าจะซื้อใน GFWL เนี่ย ต้องหักผ่านบัตรใช่หรือเปล่าครับ เข้าใจถูกต้องป่ะ

พอดีอยากซัด Monte Carlo ครับ ^^

Comment

ทำไม่ได้งี้ซักที -..-

Last edited by trongran; 22 Jul 2011, 23:15:42.

Comment

^
        ^
        ปิดไลน์แนะนำดีกว่าครับ มันหลอกตา
        ยังไงก็ลองหัดเข้าไปคุมรถใน Parking Lot ก็ได้ครับ ลองตั้งเป้าหมายดูว่าจะฝึกทำอะไร ถ้าคุมรถในนั้นได้ดั่งใจแล้ว จะ Challenge ไหนก็ผ่านได้สบายๆครับ

Originally posted by ez2q2031 View Post
        ตอนนี้โคตรจะติดใจพวก Party Mode มากๆเลยอ่ะ ทั้ง Transporter, Outbreak

เอิ่ม ท่าน Beaver ครับ ปกติถ้าจะซื้อใน GFWL เนี่ย ต้องหักผ่านบัตรใช่หรือเปล่าครับ เข้าใจถูกต้องป่ะ

พอดีอยากซัด Monte Carlo ครับ ^^
        ถ้าไม่อยากใช้บัตรเครดิต แนะนำให้ซื้อ Microsoft Point เติมเอาครับ บัตรแบบเดียวกับของ Xbox360 นั่นหล่ะ แต่ต้องดูว่าเติมแต้มนะครับ ไม่ใช่ต่ออายุ Gold Member มันคนละใบกัน

ลืมบอกไปว่า Monte Carlo ใช้ 800 MSP ครับ ส่วน Power & Glory กับ Muds & Guts อันละ 480 MSP ครับ
        ส่วน Mini Gymkhana ที่ใช้ปั่นคะแนนหลักล้านก็อีก 160 MSP
        Last edited by Beaver_XT; 22 Jul 2011, 23:48:22.

Comment

คงอยากได้แค่ Monte Carlo ก่อนอ่ะครับ ยังไม่รู้เลย สนามเป็นไง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่อง Points ครับ

Comment

ใครที่คิดว่า Dirt ง่ายไป ต้องไปจัด RBR มาลองครับ ยากสมใจอยาก 555

เล่นกับคีย์บอร์ดไปแทบไม่เป็นเลย จ้องจะลงข้างทางอย่างเดียว

Comment

X Games Asia Track Pack ออกแล้วนะครับ ราคา 4.99 Euros หรือ 400 MSP ครับ

Comment

แต่จะมีใครแหกขี้ตามาดู X Games 17 กับเรามั่งหว่า 555

จะรอดู Rally SuperSpecial (H2H) กับ Rally Cross แข่งกลางเมือง LA

Comment

แนะนำนะครับการตังค่าปุ่มสำหรับคนที่ใช้ Keybrod เล่น ที่ผมลองๆดูก็ถือว่าบังคับง่ายกว่าปุ่มที่เกมส์กำหนดมาให้ตอนแรก (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)
                  การตั้งค่าปุ่มดูในคลิบเลยครับ

Comment

^
                    ^
                    Difficulty มันความยาก AI นะ ไม่ใช่การบังคับของเรา
                    ส่วน Control มันแค่ตามความถนัดเราเฉยๆว่าถนัดปุ่มไหน อยากปรับให้ถนัดจริงๆต้องเข้า Advance
                    มันจะมี Saturation มั๊งที่มีผลต่อคีย์บอร์ด หัก+เหยียบ หนักเบา ยิ่งน้อยพวงมาลัยจะหันช้าลง เหยียบเบาลง (ลดโอกาสล้อล็อค+ฟรี) พวงมาลัยผมใช้ปรับประมาณ 75% ช้ากว่านั้นเจอ Rally เข้าไป หักไม่ทัน 55 แต่เร็วไปรถก็จะส่ายเพราะมันนึกว่าเราจะหักแรงตลอด เบรคประมาณ 70% เร่ง 80%

คืนนี้ X Games 17 ก็จะเปิดแข่งเป็นวันแรกแล้ว หุหุ รอดูได้ทางช่อง ESPN
                    ว่างๆอัดวีดีโอก่อน XGames แข่งซักหน่อย

ใช้รถย้อนไปสมัยที่ Mcrae ใช้แข่ง XGames เป็นครั้งสุดท้าย

Comment

ช่วยแนะนำการตั้งค่าพวงมาลัยของ gamepad ได้ไหมครับ

พอดีอยากลองเล่นระดับ intermediate ดู เพราะเล่น casual แล้วรู้สึกมันบังคับไม่ค่อยสมจริง (ในระดับมือใหม่^^) เท่าไหร่
                      แต่พอไม่มี auto steering แล้วใช้ก้าน analog บังคับยากจัง รถผมลงแหกโค้งตลอด ยิ่งด่านมีหิมะยิ่งไม่ไหว = ="

รบกวนแนะนำด้วยครับ ตั้งค่าพวกพวงมาลัยเท่าไหร่ดี

Comment

Originally posted by Pacifista View Post
                        ช่วยแนะนำการตั้งค่าพวงมาลัยของ gamepad ได้ไหมครับ

พอดีอยากลองเล่นระดับ intermediate ดู เพราะเล่น casual แล้วรู้สึกมันบังคับไม่ค่อยสมจริง (ในระดับมือใหม่^^) เท่าไหร่
                        แต่พอไม่มี auto steering แล้วใช้ก้าน analog บังคับยากจัง รถผมลงแหกโค้งตลอด ยิ่งด่านมีหิมะยิ่งไม่ไหว = ="

รบกวนแนะนำด้วยครับ ตั้งค่าพวกพวงมาลัยเท่าไหร่ดี
                        ใช้อนาลอกแล้วรถมันเลื่อยง่ายสินะครับ เราโยกจึ๊กเดียวมันก็พุ่งแล้ว เอาจริงๆเกมนี้จอยไวมาก พอๆกับ sim ดีๆเลย
                        แล้วแต่ความละเอียดกับชนิดของจอยที่ใช้ด้วยน่ะนะ เอาเป็นว่า
                        - Deadzone ลองไว้ที่ 0 ก่อน ถ้ายังไม่ทันได้โยกอะไรรถก็เลี้ยวซะแล้วหรือพอเลี้ยวแล้วปล่อยรถมันเบี้ยวก็ปรับเพิ่มครับ
                        - Saturation ไว้ที่ 100 ถ้าโยกสุดแล้วพวงมาลัยยังหมุนไม่สุด ก็ลดลงมาครับ
                        - Linearity ไว้ที่ 4 ก่อนก็แล้วกัน พวงมาลัยจะได้ไม่ไว(อัตราโยกก้านต่อพวงมาลัยหมุน) โยกน้อยจะได้ไม่ดิ้นมาก แต่ถ้ารู้สึกว่าในแต่ละโค้งมันต้องโยกมากกว่าจะเลี้ยวได้ก็ลดลงมาครับ ปกติผมตั้งไว้ที่ 2 สำหรับจอยอนาอลอกและพวงมาลัย 270องศา

การตั้งคันเร่งกับเบรก ถ้าใช้อนาลอกก็แบบเดียวกันครับ แต่มันจะไม่มีให้ตั้ง Linearity เท่านั้นเอง

เรื่องแหกโค้ง อันนี้ต้องไปกะระยะเบรกเอาเองล่ะครับ เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็ชิน แล้วก็ถ้าเราเหวี่ยงรถซ้ายขวามากๆ ระวังการถ้ายน้ำหนักด้วย รักษาโมเมนตั้มให้ดี ไม่งั้นรถเหวี่ยงแล้วมันจะเลี้ยวไม่ไปหรือหมุน แล้วก็ต้องรู้จัก counter steer ให้ได้จังหวะ อันนี้เกมนี้ไม่ได้ยากอะไรนะครับ ลองฝึกดูครับ
                        Last edited by Beaver_XT; 31 Jul 2011, 14:27:58. Reason: ข้ามหน้า ต้อง quote เดี๋ยวไม่รู้ว่าตอบคนไหน

Comment

ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการดริฟหน่อยครับ กดไรมั้ง -*- เจอโหมดนี้ทีไรเซ็ง ชอบโหมดแข่งมากกว่า

Comment

โหมด Drift Showcase ใช่ไหมครับ เล็งโค้งให้ดีๆเหวี่ยงมาเหวี่ยงไปเดี๋ยวก็ได้ เวลากดเบรกมือแล้วต้องหมุนพวงมาลัยกลับด้านทันที ไม่งั้นรถหมุน

Comment

อ่อนกั๊บ เพิ่งได้เล่นของพีซีก็อัดคลิปโชว์นู๊บกันเลย

อยากได้พวงมาลัยมาเล่นบ้าง 360 wireless racing wheel ก็ใช้ FFB บนพีซีไม่ได้อีก

พวก logitech ก็ดั๊นใช้กับ xbox360 ไม่ได้ด้วย กลุ้มจาย~ - -"

Comment

อ่อ ต้องใช้ เบรคมือช่วยใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                                X