Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] DiRT 3 - สุดยอดเกมขับรถจากสุดยอดผู้ผลิตเกมขับรถ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้เบรกมือช่วยด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็นดริฟท์ หรือ Gymkhana ก็ต้องใช้

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
    อยากได้พวงมาลัยมาเล่นบ้าง 360 wireless racing wheel ก็ใช้ FFB บนพีซีไม่ได้อีก
    พวก logitech ก็ดั๊นใช้กับ xbox360 ไม่ได้ด้วย กลุ้มจาย~ - -"[/B]
    Fanatec GT2 โลดครับท่าน http://www.fanatec.de/html/index.php?id=2302&lang=en
    ครอบจักรวาลทั้ง Xbox360, PS3, PC ได้ในตัวเดียว ราคา 249.95EUR (ประมาณ 12,000 บาท) เฉพาะตัวพวงมาลัยไม่รวมแป้นเหยียบ กระปุกเกียร์ แท่นล๊อกกับโต๊ะ(อันนี้ไม่จำเป็นเสมอไป แต่ถ้าติดพวงมาลัยกับโต๊ะก็ควรมีไว้)
    Last edited by Beaver_XT; 7 Aug 2011, 03:27:17.

Comment

ผมใช้ momo ครับ ออกกำลังแขน

ตัวอย่างๆ
      BORKED

ดูเต็มๆนี่เลยครับ ถ่ายมาทุกโหมด (อยากได้ track pack จิงๆ )
      http://first553.blogspot.com/2011/07...very-hard.html

Comment

พึ่งไปเจอเก้าอี้เล่นเกมส์รถแข่งของคนไทย ถ้าเล่นกับ Dirt 3 คงมันส์ ไม่ใช่น้อย

Comment

ทางนั้นเค้าบอกว่าแพงไป แต่ก็นะครับ รวมค่าขนส่งต่างๆนาๆก็โอเคล่ะ ปัญหาคือบ้านเรามีแค่ Logitech G ขายอย่างเดียวเท่านั้น แถมของตั้งแพง ใช้ได้กับแป้นเหยียบชุดเดียว แถมแป้นเหยียบชุดนั้นมัน... เอ่อ.. หยุดแค่นี้ดีกว่า
          เอาเป็นว่าอยู่ไทยใช้คุ้มครับ เพราะบ้านเราไม่มีทางเลือกอื่น แต่ถ้าจะขายนานาชาติได้ต้องยืดหยุ่นกว่านี้

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            ใช้อนาลอกแล้วรถมันเลื่อยง่ายสินะครับ เราโยกจึ๊กเดียวมันก็พุ่งแล้ว เอาจริงๆเกมนี้จอยไวมาก พอๆกับ sim ดีๆเลย
            แล้วแต่ความละเอียดกับชนิดของจอยที่ใช้ด้วยน่ะนะ เอาเป็นว่า
            - Deadzone ลองไว้ที่ 0 ก่อน ถ้ายังไม่ทันได้โยกอะไรรถก็เลี้ยวซะแล้วหรือพอเลี้ยวแล้วปล่อยรถมันเบี้ยวก็ปรับเพิ่มครับ
            - Saturation ไว้ที่ 100 ถ้าโยกสุดแล้วพวงมาลัยยังหมุนไม่สุด ก็ลดลงมาครับ
            - Linearity ไว้ที่ 4 ก่อนก็แล้วกัน พวงมาลัยจะได้ไม่ไว(อัตราโยกก้านต่อพวงมาลัยหมุน) โยกน้อยจะได้ไม่ดิ้นมาก แต่ถ้ารู้สึกว่าในแต่ละโค้งมันต้องโยกมากกว่าจะเลี้ยวได้ก็ลดลงมาครับ ปกติผมตั้งไว้ที่ 2 สำหรับจอยอนาอลอกและพวงมาลัย 270องศา

การตั้งคันเร่งกับเบรก ถ้าใช้อนาลอกก็แบบเดียวกันครับ แต่มันจะไม่มีให้ตั้ง Linearity เท่านั้นเอง

เรื่องแหกโค้ง อันนี้ต้องไปกะระยะเบรกเอาเองล่ะครับ เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็ชิน แล้วก็ถ้าเราเหวี่ยงรถซ้ายขวามากๆ ระวังการถ้ายน้ำหนักด้วย รักษาโมเมนตั้มให้ดี ไม่งั้นรถเหวี่ยงแล้วมันจะเลี้ยวไม่ไปหรือหมุน แล้วก็ต้องรู้จัก counter steer ให้ได้จังหวะ อันนี้เกมนี้ไม่ได้ยากอะไรนะครับ ลองฝึกดูครับ
            จอย xbox360ต้องตั้งตามนี้เลยใหมครับ หรือต้องทำแบบอื่นครับ

Comment

จอย Xbox ตั้ง Deadzone ไว้ที่ 15% ครับ ที่เหลือใกล้เคียงกัน
              แต่ผมตั้ง Linearlity ไว้ที่ 2 พวงมาลัยจะได้เร็วๆ

Comment

อยากได้เจ้านี่อะ

http://www.playseat.com/en/playseat-dirt3-racing-seat

Comment

หวัดดีคับ ทำไมผมลงเกมส์นี้ไม่ได้เลย ลงผ่าน windows xp นะ

Comment

เกมส์นี้สนุกครับ ผมเริ่มเล่นตั้งแต่ ภาค 2 เลยตัดสินใจซื้อแผ่นแท้ ภาค 3 โดยไม่ต้องคิดเลยครับ แล้วก็ไม่ทำให้ผมผิดหวังจริงๆ ภาพสวยมาก เล่นสนุกน่ะ การบังคับง่ายดี แต่พอรถช่วงทำความเร็วเนี่ยต้องใช้ทักษะมากๆ โหมด Gymkhana สนุกครับ เอาไป 9.5/10 เลย

Comment

Originally posted by malone View Post
                      หวัดดีคับ ทำไมผมลงเกมส์นี้ไม่ได้เลย ลงผ่าน windows xp นะ
                      ต้องเป็น Service Pack 3 นะครับถึงจะเล่นได้
                      พอลงเกมแล้วก็ไปลบ Game For Windows Live ทิ้ง แล้วโหลด Game For Windows Marketplace มาลง

Comment

เคยเล่นแล้วไม่ถนัดเท่าใหร่ครับ วงเลี้ยวควบคุมยากเกิน - - ชนกระจาย สงสัยเซ็ตคีย์บอร์ดไม่ถูกวิธี

แต่ภาพเค้าแจ่มจริง

Comment

ไม่รู้มีใครเช้ตคีย์บอร์ดเหมือนผมป่าว ผมใช้ a-ซ้าย, d-ขวา ,+-เร่ง, enterฝั่งตัวเลข-เบรค, 6-เบรคมือ, แล้วก็ space bar-มองหลัง, ผมปรับแบบนี้ทุกภาคจนติดแล้วครับ ถ้าใครไม่เคยปรับก็ลองดู รับรองว่ามันกว่าจอยแน่นอนครับ

Comment

ในเกมส์เทียบกับของจริง

Comment

ัมันส์ดี ชอบๆ

Comment

เล่นแล้วเหมือนเทพครับ เกมส์นี้
                                http://webboardthailand.com/index.php

Comment

Working...
                                X