overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: O2 ทุกวันนี้เป็นไงมั่งครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default O2 ทุกวันนี้เป็นไงมั่งครับ

-เห็นว่าตั้งเปลี่ยนฐานโรงงานผลิตทำให้ความเชื่อถือน้อยลงมากเลย ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบO2ได้ยินข่าวมาเลยชั่งใจกับการซื้อไปเลย ใครพอทราบรายละเอียดตอบหน่อยครับ
    -อีกอย่าง ปัจจุบันผมทำงานเป็นผู้ประสานงานฝ่ายการตลาด ว้นๆจะต้องขับรถยนต์ส่วนตัวไปตาม จังหวัด/อำเภอต่างๆและมีงานที่จะต้องจดบันทึกและเตือนความจำอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งโดยส่วนตัวเป็นคนที่ชอบอุปกรณ์ทางด้านนี้อยู่พอสมควรและมีความชำนาญด้านคอมพิวเตอร์อยู่บ้างและต้องการใช้งานอินเตอร์เน็ตบางครั้ง(คงต้องหาที่มีwifi) ซึ่งตอนนี้ สนใจ PDA PHONE หลายๆรุ่นแต่ไม่รู้รุ่นไหนเหมาะกับผมมีเพื่อนๆแนะนำรุ่นO2 ZINC ราคาแค่ 9900 บาท แต่กลัวสายแพ พังง่ายจังครับ มันเหมือนสายแพพวกมือถือปกติไหมครับ ใครมีรุ่นอื่นรบกวนแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

HTC ดีกว่า แต่ผมใช้ ASUS อิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

แล้วถ้าเสียนี่ 0 ที่ไหนรับซ่อมมั่งอ่ะครับ 0แท้นะ
    ว่าจะหาo2 มือ2มาไช้บ้าง ราคาไม่แพงแล้ว แต่กลัวเรื่องซ่อมนี่ล่ะ

OverclockZone Member kornkawee's Avatar

ปัญหาหลักของ o2 ที่สู้ dopod ไม่ได้คือ เรื่องบริการจ้า เครื่องมาจากโรงงานเดียวกันคือ htc อันนี้ผมเกรินก่อนนะก่อนที่ htc จะมาทำตลาดของตัวเอง ผมใช้ pda มาก้อเกือบจะ 2 ปีได้แล้วมั้ง จะว่าไปเป็นข้อๆนะครับเพื่อนๆจะได้เข้าใจกันง่าย

เรื่อง บริการหลังการขาย o2 นั้นจะมีปัญหามากมาย ซึ่ง พี่ๆเพื่อนๆใน www.pdamobiz.com นั้นประสบพบเจอมาคือ มีอยู่ 1 เคส คือ มีเพื่อนในเวปท่านนึ่งใช้ o2 atom ใช้มาได้ 1 เดือนเครื่องมีปัญหาคือจอเปิดไม่ติด เลยไปส่งซ่อมศูนย์ ผมขอไม่เอ่ยนะครับศูนย์ไหนแต่เพื่อนก้อคงจะรู้ดีว่า ศูนย์ o2 มีไม่กี่ศูนย์หรอกครับ ทางศูนย์บอกว่าเมนบอร์ดพังต้องเปลี่ยนแหละมีค่าใช้จ่าย ส่วนจอนั้น คิดราคาจอฟรีค่าแรง พี่ท่านนี้ก้อเลยบอกว่าประกันศูนย์อยู่ไม่ใช้หรอขอคุยกับ ผจก ทาง พนักงานบอกว่าเกิดจากการทำของผู้ซื้อเอง ประมาณว่าพังเพราะตัวเอง เลยไม่รับประกันจนพี่ท่านนี้บอกว่าจะฟ้อง สคบ ทาง ผจก o2 เลยยอมเปลี่ยนให้ทั้ง 2 อย่างแต่บอกว่า ประกันเครื่องหมดแล้ว -*- นี้คือเรื่องจิง จ้า พี่ๆเพื่อนๆหลายท่านใน เวป pdamobiz จะเล่าประสบการ์ณเกี่ยวกับ o2 เยอะมาก แล้วโดนดองเครื่องเกือบ 2 เดือน ทั้งที่พอขู่จะไปฟ้อง สคบ มันซ่อมแค่ 3 วันเสร็จ แล้วดอกไปทำไม 2 เดือน

ส่วนทางด้าน dopod แค่ เครื่องที่ซ่อมทางคิวไม่เยอะรอรับได้เลย เพราะมีพี่ท่านนึงไปเปลี่ยนบอร์ด แต่ตัวเครื่องมีรอยเยอะมาก ทาง dopod เปลี่ยนบอร์ดให้พร้อมกับเปลี่ยนกรอบให้ฟรีเลยโดยไม่เกี่ยวกับใบแจ้งซ่อม นี้แหละคือต่างกันที่บริการอย่างเห็นได้ชัด แล้วตอนนี้ ลูกค้า dopod ในเมืองไทยสามารถเข้าศูนย์ htc thailand ได้แล้วจ้า

ปล.แต่ไม่ใช้ว่าเครื่อง o2 ไม่ดีนะครับ เพราะยังไงก้อผลิตมาจาก htc เหมือนกันต่างกันแค่ บริการเท่านั้น

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by 200sx View Post
    HTC ดีกว่า แต่ผมใช้ ASUS อิอิ
    แฟน ASUS ตัวจริง เชียร์แต่ ASUS

OverclockZone Member dragdemond's Avatar
    OCZ 24Hrs Call ME & MSN พระราม 2 บางมด

ผมว่าถ้ามีตังจะเล่น ASUS เหมือนกัน

OverclockZone Member

ถ้ายังมีศูนย์บริการแบบนี้อย่าไปมองเลยครับ
    เล่น HTC ดีกว่า

ผมใช้มาตั้งแต่ XDA I XDA II XDAmini ไม่เคยเห็นการพัฒนาการบริการของค่ายนี้เลย

จะเล่นตัวไหนดูที่งบครับ ตอนนี้มี MIO ที่มาทำตลาดราคาถูกสเปคดี
    ส่วน ASUS HTC ราคาขี่กันเป็นรุ่นไป เฉือนกันที่ของแถม

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

ชื่อo2เลิกผลิต...แต่จะเปลี่ยนเป็นชื่ออื่นเพราะรวบรวมกิจการใหม่จะไมมชื่อo2
    อีกต่อไปใครที่ใช้อยู่แนะนำให้รีบขายก่อนที่ราคาจะล่วงมากกว่านี้จ้า

ใช้ HTC เถอะครับ ศูนย์มันดีกว่ากันเยอะครับ

O2 ศูนย์บริการน้อยครับ

Bookmarks

Bookmarks