Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด่วนครับเรื่องฮาร์ดดิส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด่วนครับเรื่องฮาร์ดดิส

ไม่ทราบว่าเมนบอร์ดที่รองรับ sata I แล้วใส่ sata II มั้ยครับ คือตอนนี้ผมพ่วงฮาร์ดิส 2ตัว คือ ide และ sata II เเต่มันช้ามากเมื่ออ่านข้อมูล หรือกอ๊ปไฟล์ไปไว้ที่sata II กระตุกมากเลย โดยที่เเรม1 กิ๊กครับ มันเป็นเพราะอะไรครับ
    Last edited by rattaya; 10 Nov 2006, 03:10:37. Reason: 222

ที่ช้า หมายถึง อ่านใน IDE หรือใน SATA ครับ

IDE ต่อร่วมกับพวก cd-rom หรือเปล่า

Comment

โดยทั่วไปสามารถต่อได้ครับ แต่ความสามารถจะลิมิตที่ SATA I
      ส่วนอาการค้าง..ตอบอยากครับ
      ถ้าสงสัยเรื่องความเข้ากันของอุปกรณ์ ก็ถอดๆ ใส่ๆลองดูครับ

Comment

อ่านใน sata ครับช้ามากเลย ถ้าถอดsata ออกก็ปรกติครับ เเต่ใส่เข้าไปเป็นเเบบเดิมทุกครั้ง พอมีวิธีเเนะนำมั้ยครับ

Comment

Working...
        X