Announcement

Collapse
No announcement yet.

3 pin ครับติดตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3 pin ครับติดตรงไหนครับ

คือ เมื่อวานผมซื้อ thermaltake silentcat 80mm มาแล้วที่นี้หัวที่จะต่อเอาไฟเข้ามันเป็นหัว 3 pin
    พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ซักเท่าไหร่นักเลยไม่รู้ว่าไอ้หัว 3 pin เนี่ยมันต่อตรงไหนอ่ะครับ รบกวนผู้มีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ผมกลัวว่าที่ซื้อมามันจะเป็นหมันอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

เมนบอร์ดครับ

ไม่ก็สายแปลงเป็น Molex

Comment

ใส่ตรงที่เสียบสายไฟ sink cpu เดิมคับ ถอดจากตรงไหน ก้อเสียบไปตรงนั้นเลย^^"

Comment

T^T ลองแล้วหล่ะครับ กะว่าจะเอาใส่ไปตรงพัดลมหลังคอม แต่สายพัดลมมันสั้นเกิน ใส่ตรง mainbord ไม่ได้ สงสัยต้องซื้อ molex เสียบต่อแล้วละมั้ง

ยังไงก็ต้องขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Julio View Post
          T^T ลองแล้วหล่ะครับ กะว่าจะเอาใส่ไปตรงพัดลมหลังคอม แต่สายพัดลมมันสั้นเกิน ใส่ตรง mainbord ไม่ได้ สงสัยต้องซื้อ molex เสียบต่อแล้วละมั้ง

ยังไงก็ต้องขอบคุณมากครับ
          แบบนั้นก้อวัดรอบไม่ได้อะดิ

Comment

T^T แล้วมีข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมมั้ยอ่ะครับ แอบอยากวัดรอบพัดลมได้ด้วยอ่ะครับ แหะๆๆ
            พอดีใช้ MB d35-ds3r อ่ะครับ

Comment

อ๋อ พัดลม นึกว่า sink ตัดสายแล้ว บัดกรีต่อ ให้ยาวๆคับ^^"

Comment

Working...
              X