Announcement

Collapse
No announcement yet.

p31ds3l E4500 clock ยังไงอ่ะคับ ผมได้ 333

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p31ds3l E4500 clock ยังไงอ่ะคับ ผมได้ 333

ต้อง bsel รึเปล่าครับ ผมได้333x9 = 3000
    ต้องทำยังไงบ้าง เซ็ต ออโต้ ไม่ผ่านอ่ะคับ ไม่ขึ้นวิน ผมใช้ไฟ 1.55 แนะ ลอง 1.5 แล้วไม่นิ่งอ่ะครับ
    แนะนำหน่อยนะครับ

Originally posted by peza555 View Post
    ต้อง bsel รึเปล่าครับ ผมได้333x9 = 3000
    ต้องทำยังไงบ้าง เซ็ต ออโต้ ไม่ผ่านอ่ะคับ ไม่ขึ้นวิน ผมใช้ไฟ 1.55 แนะ ลอง 1.5 แล้วไม่นิ่งอ่ะครับ
    แนะนำหน่อยนะครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะ คับ

Comment

ลอง
      -คอนฟิก timing ram ไว้ที่เท่าไหร่ เสนอไว้ที่ 5-5-5-15 หลวมๆไว้ก่อนเสถียรแล้วค่อยกดลง
      -เพิ่มไฟแรม
      -เพิ่มไฟ fsb
      -เพิ่มไฟ nb

ลองทำทีละข้อ

Comment

saaa

ลองแล้วอ่ะคับ มันไปไม่เกิน 345 เท่านี้ก็ค้างแล้ว

Comment

ทดแรมที่เท่าี่ไหร่ครับ ลองเปลี่ยนอัตราทดแรมใหม่สิ ลอง 2.45/2.5/3.0 ดูบ้าง

Comment

...

แรมผมทด 1 : 1 แล้วก็ไม่หายอ่ะ แก้ไขคับ ใช้แรม บัส 800ใช้bus 800 อ่ะคับ รึว่าไฟไม่พอ เพราะ ตอนผม คล๊อก 10*266 = 2660G ปรับไฟออโต้ ดูในโปรแกรมในวินโดว์ มันวิ่งไป 1.425 แรม 1.9ก่าๆ อ่ะคับ เวลาผมรันที่ 9*333 ผมใช้ไฟ 1.55 แต่ในโปรแกรมมันขึ้นประมาณ 1.5 อ่ะคับ ผมถามบอกว่าใช้มากไป แต่ผมลองลดไฟไป 1.35-1.40 ไม่ติดคับ Cpu รหัสรายก็ไม่รู้ใน cpu z มันไม่ขึ้น รึเวอร์เก่าไป ไม่รู้ แล้วผมต้องทำไง แรมที่ก็ทด 1:1 5 5 5 15 ด้วย แล้วก็ลองออโต้ด้วย รึต้องเพิ่มไฟ nb กะ fsb ด้วยเปล่าคับ เพราะสองอย่างนี้ผมเพิ่มไปก็ดับเหมือนเดิม ปิดcIE แล้วนะคับ รึมันเป็นที่ cpu ผมบริโภค ไฟ โหด อ่ะคับ ช่วยทีนะ ผมลอง ทด คูณ 6 รึ คูณ 7 ก็ไม่เกิน 345 เลยอ่ะคับ ผมลองbsel แล้วไม่ติด บูทไม่ขึ้น รึใครทำแล้วบูทขึ้นมั่งจะได้ไปลองทำใหม่
            Last edited by peza555; 25 Dec 2007, 10:56:46.

Comment

1:1 แรมอาจไม่ไหวมังครับ
              ลองเปลี่ยนอัตราทดดู
              เพิ่มไฟ nb กะ fsb ด้วย

Comment

Originally posted by zman View Post
                1:1 แรมอาจไม่ไหวมังครับ
                ลองเปลี่ยนอัตราทดดู
                เพิ่มไฟ nb กะ fsb ด้วย
                พิมพ์ผิด แรม บัส 800 ครับ

Comment

ลองไฟแรมที่ 2.0 ยัง

Comment

ตามท่านZmanสุดหล่อเลยครับ

Comment

ใช้เหมือนกันเลย
                      แต่ผมใช้ที่ 10*333นะ
                      ไฟcpuก็ 1.48
                      ไฟram +0.1
                      ทดram 2.0
                      ปรับpci 100
                      ไม่ต้องbsel

Comment

...

Originally posted by zman View Post
                        ลองไฟแรมที่ 2.0 ยัง
                        ปรับแล้วครับ

Comment

รอชมความแรงครับ

Comment

...

แบบว่าลาก เกิน บัส 333 ได้เปล่า รึเป็นที่ CPU รึเปล่าอ่ะคับ
                            อยากได้ที่ 400 อ่ะ รึ น้อยกว่านี้ซักนิดก็ยังดี อยากาได้ ที่ 366*9 อ่ะคับ รึเป็นที่ บอร์ดตัน รึ เปล่า
                            Last edited by peza555; 27 Dec 2007, 11:38:33.

Comment

cpu ผมผิดปกติ รึเปล่า

พอลาก GHz เกิน 3.0 GHz แล้วมันไม่บูท เลยครับ อยู่หน้าแรกที่มันขึ้นแล้วก็จอดับ รึเครื่อง

Comment

Working...
                              X