overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: O2 Atom Life ดีไหม มีงบ 20,000 นิสๆๆๆ ตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member louis1975's Avatar

Default O2 Atom Life ดีไหม มีงบ 20,000 นิสๆๆๆ ตัวไหนดีครับ

O2 Atom Life ดีไหม มีงบ 20,000 นิสๆๆๆ ตัวไหนดีครับ
    เพื่อน ช่วยแนะ นำ หน่อยว่า เลือก ตัวไหนดี ในราคา 20000 นิสๆๆอ่ะครับๆๆๆ ขอเป็น PDA phone แย่งเดียว น่ะครับ ขอบคุณมาก ครับ

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

http://www.platinumpda.com/product.d...5565&id=887595 ตัวนี้ไหมคับ อิอิ จากสาวก ASUS

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

P535 อีกเสียงครับ

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

o2 ไม่ดี

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ถ้าชอบริงโทนดังๆแหล่มๆ Atom Life น่ามองอยู่คับ เอิ๊กๆ

นอกนั้น เฉยๆคับ เอิ๊กๆ

Asus P535 น่ามองๆคับ (แบตไม่จุเท่า O2) แต่อยู่นานกว่าแน่นอนคับ

CPU O2 Life แรงกว่า เปลืองไฟกว่า เท่านั้นหละครับ

ส่วนที่ต่างกันจริงๆ คงจะเป็น ROM ที่ Life มีให้ถึง 1 Gb แต่ P535 มีเพียง 256Mb

ส่วนอย่างอื่นเนี่ย P535 กินขาดครับ(ยกเว้นความจุแบต - -) ทั้งอุปกรณืภายในกล่อง กล้องในตัวที่มี Auto Focus และ Macro เสียงที่แม้ไม่มีสเป๊กเท่า Life แต่ผมว่าผมแยกไม่ออก ที่สำคัญคือ GPS ครับ ที่ P535 มี

ส่วนอย่างอื่น เช่น 3G ที่ Life มี คงจะบอกว่ามีประโยชน์ไม่ได้ เพราะว่าเมืองไทยก้คงยังไม่ได้ใช้ไปอีกนาน - - ยกเว้นซื้อมาแล้วย้ายบ้านไปเล่นตปท.เลย ><~

ถ้าต้องการ 3G ก็มี P735 ของ ASUS เช่นเดียวกันครับ แต่ว่าไม่มี GPS

น้ำหนัก ขนาดนี้ ผมว่า P535 ชนะขาดครับ แต่มันเป็นแท่งเหลี่ยมๆ

อ๋อ แต่ผมไม่เคยเข้าศุนย์ asus นะครับ ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร (เข้าแต่ร้านที่ซื้อ) แต่ O2 เคยโทรไปที่ศุนย์ พนักงานบริการค่อนข้างดีครับ

เลือกเองนะครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมมี Atom Life อยู่ครับ ขอบอกว่าตัวนี้ Soft reset น้อยมากๆ ไม่ก็ไม่เคย Soft เลยครับ ส่วนกล้อง เฉยๆ เพราะ style ppc ไม่ค่อยเด่นเรื่องกล้องสักกะตัว ส่วนความจุ ใช้ไม่หมดจริงๆ ลงไป 256mb เอง นอกนั้นเหลือกอีก บานเนื้อที่ ยิ่ง ซื้อ เมม 2 gb เพิ่ม ยิ่งเข้าไปใหย่

เสียงดังมักๆชัดด้วย ลำโพงไม่มีแตกแล้ว นอกจากกรณีบางเคส ลำโพงแตก ไปเคลมเอา

ใช้มาไม่เคยมีปัญหา ไม่เคยเข้า 0

ส่วนพวก gps gprs 3g ผมไม่ได้ใช้อ่ะครับ ใช้แต่ wifi เลยไม่ serious ครับ

เรื่องแบ๊ต หมดเร็วครับแต่ไม่เวอร์มากครับ จะมีให้ปรับระดับ cpu

มีแบบ high performnce cpu ทำงานเต็ม 625 มั้งนะ
    กับ normal ทำงานเหลือ 200กว่าๆ ครับ แบ๊ตก็จะเหลือนานขึ้นแลกกับการทำงานปรกติ
    กับ Save power cpu เหลือ 100 กว่าๆ ครับ

ปล.ตั้งแต่ได้ iphone มา atom life อยู่ในตู้ครับ อิอิ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เอาความรู้สึกผมนะ เป็นผม ผมเล่น htc touch แหะๆ ชอบๆ

OverclockZone Member kornkawee's Avatar

dopod p800w + gps garmin 19900 คุ้มค่าสุดจ้า ลองดูเอาน๊า

ปล. ประกันศูนย์ o2 เหมือนไม่มีประกัน ลองศึกษาด้านบริการของ o2 ก่อนตัดสินใจจ้า

OverclockZone Member For Fun's Avatar

กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ ในกระทู้ผมผมเน้นเรื่อง GPS มีคนแนะนำตัว P535 เหมือนกัีน

แต่ราคาสูงมาก แถมไม่มีปุ่มให้กดเหมือน 525

ติดแค่ไม่มีปุ่มให้กดอย่างเดียว นอกนั้น ดีทุกอย่าง

ผมเชียร์ touch ตัวใหม่ที่ slide ได้ครับ แจ่มดี

OverclockZone Member ProOz's Avatar

Quote Originally Posted by kornkawee View Post
    dopod p800w + gps garmin 19900 คุ้มค่าสุดจ้า ลองดูเอาน๊า

ปล. ประกันศูนย์ o2 เหมือนไม่มีประกัน ลองศึกษาด้านบริการของ o2 ก่อนตัดสินใจจ้า
    อย่าเอาคับ เอาของ HTC PC3300 ดีกว่าคับ เหมือนกับเปรียบ
    dopod เป็นของ HTC แล้วคับ อย่าเอาชื่อ dopod เลย
    เอา HTC PC3300 ดีกว่าคับ เพราะผมก็ใช้อยู่ GPS มันมาก

Bookmarks

Bookmarks