Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส UFO Acrylic Cube จะใส่ชุดน้ำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส UFO Acrylic Cube จะใส่ชุดน้ำได้ไหมครับ

กำลังคิดจะลองเล่นน้ำบ้างสงสัยว่าเคส UFO Acrylic Cube จะใส่ชุดน้ำได้ไหมครับ ปิดฝาบน ใช้กับ CPU อย่างเดียวแล้วลากสายยางออกมานอกเคสผ่านทางช่อง slot PCI ต่อกับพวก Bigwater 760i หรือรุ่นอื่น จะมีปัญหาพวกสายยางแข็งปิดฝาไม่ได้อะไรประมาณนี้ไหมครับ

อันนี้ยืมรูปของเพื่อนมาเพื่อให้เห็นภาพ

Last edited by TaBris; 24 Dec 2007, 18:56:57.

แค่ใช้ลมยังปิดผาเคสไม่ลงเลย ต้องลองอาจไม่ติดพัดลมปิดฝาสบาย

Comment

เล่นได้ แต่ หม้อน้ำ ต้องวางข้างนอกหล่ะไม่งั้น ร้อนตาย

Comment

ตามความเห็นข้างบนเลยครับ ต้องเอาทุกอย่างวางข้างนอกแล้วโยงสายยางเข้าเคสเพื่อ Water Block อย่างเดียว
        ดูของผมก็ได้ แต่ของผมเคส Tower ปกตินะ
        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=94541

Comment

ถอดฝาบนออกน่ะครับ แล้วต่อบล็อกลงไปทางด้านบนของเคสเลย

Comment

Working...
          X