Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำซาวด์การ์ด HT มาใช้กับแอมพ์บ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำซาวด์การ์ด HT มาใช้กับแอมพ์บ้าน

ช่วยแนะนำซาวด์การ์ดเสียงดี ๆ พร้อมถอดระหัส DTS ฯลฯ นำสัญญาณมาใช้ แอมพ์คู่หน้า Nad_2100/80w*2 ขับลำโพง AlphaT คู่หลัง Nad_3150/50w*2 ขับลำโพง nht 1.3a ลำโพงเซ็นเตอร์ nad_2150/50*2 บริดโมโนขับ Alpha C1 และสัญญาณซัพฯเข้าแอมพ์ nht ma-1 ขับ nht sw2si ช่วยแนะนำด้วยครับว่ามันจะได้ไหม (ยังไม่มีเงินซื้อเอวี เอาเงินมาลงคอมพ์หมด)

เรื่องซาว์ดการ์ดเสียงดีนี่ผมไม่ใช่เซียนซาว์ดการ์ดนะครับคงช่วยฟันธงอะไรไม่ได้รอท่านต่อไปก็แล้วกันครับ แต่มีข้อคิดเห็นบางอย่างครับ เกี่ยวกับการใช้ซาว์ดการ์ดถอด AC3 หรือ DTS แล้วส่งต่อไปที่แอมป์ตามที่คุณกำลังจะทำอยู่(ก่อนหน้านี้ผมก็จะลองอย่างนี้ละครับแต่ก็ยกเลิกไป) ในความคิดผมคือว่าหลังจากใช้ซาว์ดการ์ดเสียงดีถอดรหัสออกมาแล้ว ก่อนจะเข้าแอมป์มันมาตันอยู่ที่สายนะ ไม่ว่าจะเป็นที่หัวแปลงหรือสายแปลงทั้งเส้น มันหาคุณภาพดีๆเหมาะกับซิสเต็มคุณไม่ได้(ถ้ามีท่านใดรู้จักหัวแปลงมินิคุณภาพแบบสุดๆบอกด้วย เพราะผมกำลังตามหาอยู่) อีกอย่างนึงครับถ้าคุณเลือกซาว์ดการ์ดราคาเกิน 15000 บาท เปลี่ยนใจไปหาซื้อ AVR ที่มี pre out ดีกว่า
    ความคิดเห็นของผมผิดพลาดอย่างไรก็ออกมาแสดงความคิดเห็นเพิ่มก็แล้วกันนะครับ

Comment

รอ ท่านเรือรบมาตอบคับผม ^^

Comment

เขียนบล๊อคไดอะแกรมให้ดูทีดิ -*-

* ปรีแอมป์ตัวใหน

* ฟังเพลง จะเอา stereo หน้า-หลัง หรือ prologic หรือแค่ stereo อย่างเดียว

คงไม่พ้นรุ่นนี้

ส่วนเรื่องแจ๊ค - -*

ปลัก ที่ดีที่สุดคือ การไม่ปลัก

เครดิต mp3car.com
        http://www.mp3car.com/vbulletin/work...-tuning-7.html
        Last edited by battlecruiser; 24 Dec 2007, 21:43:12.

Comment

อูว ผสมพันธ์ กันนัวเนียเลย เสียงมันจะแมท ไหมเนี่ย
          Last edited by camera; 31 Aug 2008, 22:26:49.

Comment

นั่นดิ บางตัว ต้อมีปรีแอมมาคู่ด้วย

mixer อีก

ปรับกันวุ่นวายเลย - -*
            Last edited by battlecruiser; 24 Dec 2007, 22:31:45.

Comment

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับที่ให้คำแนะนำ ปรีปรับสัญญาณแอมพ์นั้น 2100มีโวลลุมปรับสัญญาณที่แอมพ์ 3150นั้นเป็นอินติเกรด และ 2150ใช้ปรี 1240ที่มีอยู่ แอมพ์แต่ละตัวมีลำโพง A+B ตอนนี้ซาวด์การ์ดงบซัก 2000-3500.-จะได้ไหม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                เขียนบล๊อคไดอะแกรมให้ดูทีดิ -*-

* ปรีแอมป์ตัวใหน

* ฟังเพลง จะเอา stereo หน้า-หลัง หรือ prologic หรือแค่ stereo อย่างเดียว

คงไม่พ้นรุ่นนี้

ส่วนเรื่องแจ๊ค - -*

ปลัก ที่ดีที่สุดคือ การไม่ปลัก

เครดิต mp3car.com
                http://www.mp3car.com/vbulletin/work...-tuning-7.html
                ใจถึงเจง.....
                ระวังลายปริ๊นหักขาด+กวนกันของกระแสสนามแม่เหล็กไฟฟ้ากับมันช๊อตกันนะครับ

Comment

ชอบNADเหรอครับ เหมือนกันเลย จับโมซะเถอะ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X