overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เซียร์ กับ 1000ทิพย์

OverclockZone Member Haruto's Avatar

Default เซียร์ กับ 1000ทิพย์

ผมไปดูการ์ดจอ ที่เซียร์มา แต่รู้สึกว่ามันมีรุ่นให้เลือกน้อยจัง แล้วก้อรู้สึกว่าราคาสูงกว่าราคา ที่เห็นตามเวป พูดง่ายๆคือ หาที่โดนๆไม่ได้ เพราะรู้สึกว่าน้อยมาก เลยอยากถามว่า ที่พันทิพย์เนี่ยมันมีของเยอะกว่าเซียร์เยอะมั้ยครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไป หรือว่าพอๆกัน

อ่อ แล้วที่เซียร์มีร้านไหน ดีๆบ้างครับ คนที่ไปบ่อยๆช่วยแนะนำหน่อยน้า

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ที่เชียร์โดยมากคนที่เข้าจะมาจจากต่างจังหวัดกันเยอะครับ คนต่างจัดหวัดจะมาซือครับ โดยมากกจะมีแต่รุ่นที่นิยมซื้อกันจะหารุ่นแปลกๆได้ยากครับ แต่ที่พันทิป นั้นของที่มีนั้นเยอะกว่าหลากหลายกว่าเพราะอยู่แทบจะใจกลางเมืองหลวงเลยและเป็นศูนย์กลางITเลยอะครับ ชาวต่างชาติก็นิยมมาซื้อที่นี่กันอะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by Haruto View Post
    ผมไปดูการ์ดจอ ที่เซียร์มา แต่รู้สึกว่ามันมีรุ่นให้เลือกน้อยจัง แล้วก้อรู้สึกว่าราคาสูงกว่าราคา ที่เห็นตามเวป พูดง่ายๆคือ หาที่โดนๆไม่ได้ เพราะรู้สึกว่าน้อยมาก เลยอยากถามว่า ที่พันทิพย์เนี่ยมันมีของเยอะกว่าเซียร์เยอะมั้ยครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไป หรือว่าพอๆกัน

อ่อ แล้วที่เซียร์มีร้านไหน ดีๆบ้างครับ คนที่ไปบ่อยๆช่วยแนะนำหน่อยน้า
    ผมยังไม่เคยเดินทั้ง2ที่นะ แต่ที่ดูๆท่านอื่นตอบมา 1000ทิพย์เยอะสุดละ

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

ที่เซียร์แพงกว่าประมาณ 200-300 บาท เมื่อก่อนเดินบ่อยครับ

ร้านน้อย มีไม่ถึงครึ่งของพันทิพเลยครับ

OverclockZone Member kornzares's Avatar

มันอยู่ที่ว่า คุณจะเดินแล้วเข้าไปถาม เขารึป่าว ว่ามีของตัวนี้ไหม ไม่ใช่ดู แต่ป้าย แล้วมาบอกว่ามีของให้เลือกน้อย มันคนละเรื่องกันครับ เดินดีๆ ก็ไม่ต่างอะไรกับ pantip ร้านที่ถูกกว่า pantip ก็มี เยอะนะครับ ต่อราคาเป็นไหม

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

มันอยู่คนละส่วนกันน่ะครับ Zeer ก็ได้ลูกค้าแถบนอก พันทิพย์ ก็ได้ ลูกค้าข้างใน

บางคนเ้ค้าไม่ต้องการถ่อเข้าไปถึงข้างในน่ะครับ เพราะว่าเข้าไป ทั้งเสียเวลา แล้วก็ ส่วนต่างที่เห็นก็ พอๆ กับค่ารถครับ หุหุ

จริงๆ แล้ว ของที่ Zeer ถ้าเดินเป็น + เดินดูดีๆ จะเจอของราคาเท่าๆกับ พันทิพย์นั่นแหละครับ ^^

OverclockZone Member Haruto's Avatar

ก้อเท่าๆที่ผมดูมานะ การ์ดจอที่เซียร์ มีรุ่นน้อยกว่าที่ขายในบอร์ดมากๆเลยครับ เรื่องถาม ผมถามนะ ส่วนใหญ่บอกว่าของหมด หรือไม่มีอะครับ แล้วก้อมีร้านให้เลือกน้อยครับ

คนที่ไปพันทิพย์บ่อยๆมาบอกหน่อยครับว่า การ์ดจอที่ขายกันในบอร์ดเนี่ย ที่พันทิพย์มีเกือบหมดปะครับ
    ผมก้อเคยไปนะพันทิพย์แต่นานๆไปทีมานไกล

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ผมเดินแต่1000Tip คับผม ที่อื่นเดินๆๆ มารู้สึกผิดหวังเล็กๆๆ เดิน1000Tipนี้สุขใจกว่าคับผม^^

ปล.1000Tipประตูน้ำน่ะท่าน

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

Quote Originally Posted by incubusboyd View Post
    ที่เซียร์แพงกว่าประมาณ 200-300 บาท เมื่อก่อนเดินบ่อยครับ

ร้านน้อย มีไม่ถึงครึ่งของพันทิพเลยครับ
    ต้องไปเดินดูใหม่ครับ ราคาถูกกว่า1000ทิพย์เยอะครับ แต่ของแต่งไม่ค่อยมีเลย ส่วนการ์ดจอต้องดูร้านหลักๆ jib hwh com ok wbc ตัวแทนcom7

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ที่เซียร์ของบางอย่างจะมาช้ากว่าพันทิพย์ อย่างเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมซื้อการ์ดจอ 3850 ไปเดินดูที่เซียร์ยังไม่มีซักร้านเลยครับ ต้องไปพันทิพย์ครับชัวกว่า

OverclockZone Member atts45's Avatar
    กรมราชองค์รักษ์

บ้านอยู่สะพานใหม่ แต่ไปมาแล้วทั้ง 2ที่ ไปบ่อยด้วย (โดยเฉพาะพันทิพย์ ไกลมาก แต่ชอบไป)

ที่พันทิพย์ของเยอะกว่ามากครับ

OverclockZone Member torwash's Avatar

ชอบเดินพันทิพย์ คิดว่าของเยอะกว่า มีเกี่ยวกับคอมทุกชั้น

แต่ไม่รู้เป็นอะไร ได้เดินแล้วเป็นเสียเงินทุกที

ผมว่าจะไปดูการ์ดจอที่พันทิพย์ ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับๆ บอกด้วยนะครับว่าตรงไหน อิอิ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมอยู่แถวตะวันนาแหละ แต่ก็ของน้อยมาก แต่ก็ถ้าอยากจะซื้อคอมราคาประหยัดไม่หวือหวามาก
    พันทิพก็เป็นศูนย์รวมเลย ครับมีทุกอย่าง

นึกแล้วสงสาร IT มอลล์ ข้างหลังน้อมจิต สร้างเสร็จแล้วดันไม่มีคนเดินเร้ย แบบนี้ คงจะทนอยู่อีกไม่นานแน่

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by amppeter View Post
    ผมอยู่แถวตะวันนาแหละ แต่ก็ของน้อยมาก แต่ก็ถ้าอยากจะซื้อคอมราคาประหยัดไม่หวือหวามาก
    พันทิพก็เป็นศูนย์รวมเลย ครับมีทุกอย่าง

นึกแล้วสงสาร IT มอลล์ ข้างหลังน้อมจิต สร้างเสร็จแล้วดันไม่มีคนเดินเร้ย แบบนี้ คงจะทนอยู่อีกไม่นานแน่

อยู่ใกล้ผมเลย ^^ แต่ส่วนมากผมชอบเดินเช็คราคา ที่ตะวันนา แต่ไปซื้อที่ 1000tip^^

OverclockZone Member mrlup's Avatar

เดินดูดีๆที่เซียร์จะถูกกว่าด้วยซ้ำแต่มันไม่ค่อยมีพวกของแต่ง

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ที่เซียร์ของแต่งแบบพันทิพย์น้อยครับ ของบางอย่างก็ไม่มีเหมือนพันทิพย์ บางอบ่างแพงกว่าด้วย
    ที่เซียร์จะเหมาะกับพวกซื้อคอมใช้งานทั่วไปซะมากกว่า+หาของอัปเกรดไม่หวือหวามาก บางอย่างที่อยากได้ไม่มี ต้องไปหาพันทิพย์
    ส่วนพันทิพย์ครบครันครับ มากกว่าเซียร์แน่นอน

OverclockZone Member Slimy's Avatar

อันไหนใหม่ๆ แล้วบอกว่าหมด ร้อยทั้งร้อย ของยังไม่เข้าชัวร์ๆ ครับมุขคนขาย

OverclockZone Member

ไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนจะไปซื้อคอมให้ บริษัท บอกจัด Q6600 กับ HD3850 ยังไงเขาก็ยังจัด E6750 กับ HD2600Pro(พี่ปาร์ก) มาให้ เมนบอร์ด P5E ก็ไม่มีจัด Asrock มาให้(ฟ้ากับเหวเลย) เฮ้อ... แถมราคาแพงกว่า 500 บาทแน่ะก็แล้วแต่คะ ของพวกนี้ต้องเดินดูและตีซี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รุ่นใหญ่ก้อมีนะ เช่น xfx 8800 ultra หรือ asus 3870 ก้อเห็นมีแล้ว

แต่ก้อคงน้อยกว่าพันทิพ ในเรื่อง ยี่ห้อมี่มีหลายยี่ห้อ และหลายรุ่นกว่า^^"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks