overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ทำไมคนถึงชอบ NOD กันครับ?

OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

Talking ทำไมคนถึงชอบ NOD กันครับ?

ผมเคยทดลองใช้ NOD ดูนะครับ (ไม่ใช่ตัว licensed นะครับ)
    ยอมรับว่า detection ของ nod เจ๋งมาก ไวมาก แต่ทว่า....

1. มันเจอไวรัส ชอบกดฆ่าไม่ได้ แดงเถือกแถม Delete ทิ้งก็ไม่ได้อีก สั่งบูตแล้วค่อยฆ่าก็ไม่ฆ่าให้อีก -*-
    2. เวลาอัพเดตปวดหัวกะมันมากเวลามันเปลี่ยน version ทีก็ต้องหาตัวแก้ใหม่อีก
    3. Service ของ NOD ชอบปิดเอง ทั้งที่เครื่องก็ปลอดไวรัสนะครับ

มันมีข้อดียังไงอะครับช่วยบอกผมหน่อย ผมลองแล้วไม่จี๊ดเลย ที่ลองแล้วจี๊ดก็มีเออ
    - Avast! Pro กับ AntiViR Premium หนะครับ ไม่กินเครื่อง ผมใช้สองตัวนี้อยู่ครับ avast ที่ทำงาน antivir ที่บ้าน

- BitDefender , Kaspersky ตัวนี้ก็ดีครับทดลองมาแล้ว แต่ทว่ามันกินเครื่องบรรลัยเลย เครื่องรุ่นเก่าๆ หมดสิทธิ์ครับ อืดมากมาย

สรุปผมว่า avast! กับ AntiViR จะเวิร์คกว่านะครับ
    แต่ใช่ว่าข้อเสียมันจะไม่มี มีครับ
    - avast ! บางครั้งมันจะเอ๋อๆ ไม่รันซะงั้น ในกรณีไม่ได้อัพเดตนานๆ
    - antivir
    ฉลาดเกินไปครับ บางทีมันสงสัยว่าเป็นไวรัสมันก้เหมาว่าเป็นไวรัสซะดื้อๆ
    เวลาเจอไวรัสในเวิร์ด ต้องสั่งฆ่าเอง แล้วเลือก apply to all ไม่ได้ครับ เมื่อยนิ้ัวตายเลย
    แต่จริงผมมองว่าก้ดีนะครับ เพราะหลายค่ายมันฆ่าไม่ได้ ให้ลบอย่างเดียว เซ็งครับ
    Last edited by Dojo-mAn; 24 Dec 2007 at 21:29:11.

OverclockZone Member Vitamine's Avatar

ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ชอบ Nod ครับ Update ยากมากๆๆๆๆ

ผมใช้ AVG ครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

เพราะ Nod มันแรงคับ มันแซงได้ มันไม่เหมือนแก๊ซโซฮอล ^^" เอ๊ย ม่ะช่ายย นั้นมัน NOS เหอะๆๆ
    ผมตอนนี้ก็ใช้ ESET Nod32 ไปพลางๆก่อนอ่ะคับ ยังหา Antivirus เจ๋งๆมาประจำการไม่ได้หลังจากปลดเจ้า
    Mcafee v.8.5i มันเริ่มไม่ค่อยดีหน่ะึัคับ (รำคาญมันเหมือนกัน เรียก update ทีวันต่อวันเลยบางทีต้องเปลี่ยน user บ่อยๆ)

ว่าจะหา AVG เคยใช้ก็ดีนะคับ แต่หลังๆ lisence หมดแล้ว update ยากมา ไม่รู้ตัวใหม่ออกยัง
    Kaspersky ก็ดีนะคับ แต่เจอไวรัสทีตกใจมากมายอะ ร้อง กี๊~ (ดึกๆนี้สะดุ้งเลย คิดว่าผี)

ตัวอื่นๆก็ลองมาม่างคับ จำชืำ่อไม่ได้ เหอะๆๆ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

NOD เปิดDicดูครับ ความหมายมันน่ายอมรับไงครับ เข้าใจตั้งชื่อนะ
    เราตอบอะไรไปนี่ดูเหมือนจะมึนNOSเลยนะ ท่านด้านบนก็พูดถึงอยู่

ผมใช้คำว่าไม่ชอบ NOD เพราะ มันไม่จับไวรัสบางตัว... ตัวนั้นมันทำไฟล์ผมเจ๊งไปหลายสิบกิกเลยครับ
    -*-

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ใช้ AVG อยู่อ่ะครับ เหอๆๆๆ

OverclockZone Member Khow's Avatar

nod กินแรมน้อย
    แต่ถ้าถามว่าให้ฆ่าไวรัสได้ทุกตัว AVG เองก็ทำไม่ได้ครับ
    แต่ nod มันให้ registry recovery มาด้วยครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

เคยใช้อยู่ช่วงหนึ่งครับ
    แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ZoneAlarm Security Suite แล้ว
    Last edited by Pat_CSSU; 5 May 2009 at 15:48:59.

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

ไม่รุสิ ใช้มาเยอะ ก้ไม่เหงจะรอดซักตัว

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

ใช้งานง่ายและไม่กิน Resource เครื่องมากเท่าไหร่ครับ และอีกอย่างผมไม่ค่อยซนเข้า web แปลกๆหรือเอา Flash Drive คนอื่นมาเสียบที่เครื่องด้วยหล่ะครับ

OverclockZone Member one's Avatar

Nod เจงครับ ไม่กินเครื่อง สแกนเร็ว ไม่มีสแกนไวรัสตัวใหนจับได้ 100% หรอกครับ ผมก็ใช้ Nod32 มานาน
    ไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัส เคยใช้ BitDefender มันกินเครื่องโคตร เลยเปลี่ยนมาใช้ NOD32

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

ผมชอบ NOD เพราะมันใช้ resource น้อย ทำงานได้ดีถ้าตั้งคอนฟิกไว้ให้ถูกต้อง ผมใช้มาไม่เคยเจอปัญหานะ
    ส่วนพวกไวรัสที่มาใน FlashDrive ผมอาศัยแก้ REG เพื่อป้องกันเอาเพราะ antivirus อัพเดตไม่ทันสักตัว

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

แข็งแรง เล็ก และ เร็ว

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Quote Originally Posted by guru View Post
    ใช่คับ อิอิ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ใช้เพราะผมคิดว่าไม่มีอะไรป้องกันได้ 100% ขึ้นอยู่กับนิสัยการใช้คอมของเรา
    กับความชอบส่วนตัว และการทำงานที่เข้าขากับเครื่องของเรามากที่สุด
    ทั้ง 3 ประสานเป็นหนึ่งเดียว บุกตลุยโลกไซเบอร์ จนกว่าจะหมดลมหายใจ....

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by one View Post
    Nod เจงครับ ไม่กินเครื่อง สแกนเร็ว ไม่มีสแกนไวรัสตัวใหนจับได้ 100% หรอกครับ ผมก็ใช้ Nod32 มานาน
    ไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัส เคยใช้ BitDefender มันกินเครื่องโคตร เลยเปลี่ยนมาใช้ NOD32
    ตามนี้เป๊ะๆ

OverclockZone Member Mr_Money's Avatar
    กทม.เมืองฟ้าเมืองอมร

Talking

ใช้ NOD เพราะว่า update ง่ายหน่อย (2.7) เจอ kaspersky ทีปวดหัวหาคีย์ใหม่ยากเกินความอดทนครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    ถ้าใช้กับ อวัยวะนี่มันอะไรหว่า

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member b98se's Avatar

Quote Originally Posted by one View Post
    เหมียนกัล ที่ทำงานไปเหมา bit มาให้ใช้ แต่ก้ใช้ได้ไม่นาน เพราะ อืดนรกแตก

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ถ้าใช้กับ อวัยวะนี่มันอะไรหว่า
    ถ้าของผม แข็งแรง ใหญ่ และ ช้า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks