Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น D820 VS. Althon 3000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น D820 VS. Althon 3000+

ระหว่าง Intel D820 VS. Althon 3000+
    ราคาต่างกันนิดหน่อย
    ถ้าใช้สำหรับเล่นเกมอย่างเดียว ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

*** ในสภาพเดิมๆไม่เผื่อOCน่ะครับ ***
    Last edited by keang; 10 Nov 2006, 10:56:04.

ผมว่า 820 ดูดีกว่านะครับ (พอดีผมชอบอินเทล อิอิ)

Comment

ถ้าคิดจะซื้อเอา ตระกูล 9 ดีกว่าครับของ inel อ่ะ 930 930 ก้อดีครับ ตระกูล 8 มันร้อน

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
        ที่เลือก820 เพราะ930ราคาสูงกว่าเยอะน่ะครับ

จุดเปรียบเทียบที่ผมมองไว้ คือ
        ราคาของamdกับ820 อยู่ในวงเงินไม่เกิน4พัน
        ส่วน930ราคาพอๆกับe6300

Comment

820 ก็น่าสน แต่ถ้าคิดจะ OC ต้องเปลี่ยนซิงค์ให้มันด้ัวยครับ พัดลมเดิม เสียงดังมาก

Comment

ผมชอบ AMD นะ

Comment

เล่นเกมส์อย่างเดียว ผมเลือก 3000+

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาพูดคุยน่ะครับ

Comment

ถ้าเป็นแฟนAMD ก็เลือก3000+ครับ ....แต่ถ้ากลางๆเลือก820ครับ เพราะยังไงก็ได้เปรียบที่2หัวครับ ได้ใช้ประโยชน์อยู่แล้ว เรื่องเล่นเกมส์ไม่ต่างกันมากหรอก อยู่ที่การ์ดจอมากกว่า

แต่ถ้าAMDฝังใจก็ 3000+เถอะครับ เพราะมันก็ดีเหมือนกัน

Comment

ถ้าเล่นเกมส์อยู่ที่การ์ดจอ CPU เกี่ยวน้อย เป็นผมเลือก 805 ถูกกว่าอีก ลากไป 3.2 สบายๆ

Comment

เอา Athlon 3000+ มาเล่นเกมดีกว่าครับ
                      ไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อน เย็นกว่า
                      โดยรวมถ้าเล่นเกมก็ไม่ได้ใช้ feature Dual core อยู่แล้ว
                      แต่ถ้าเผื่อเอาไว้ใช้เป็น Database SQL Server หรือลงเป็น server ก็ค่อยเลือก 820 ดีกว่า

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข้อมูลต่างๆครับ

Comment

Working...
                        X