Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผู้ช่วยตอบหน่อยด่วนมากๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผู้ช่วยตอบหน่อยด่วนมากๆๆๆ

คือว่าคอมผมเวลาเปิดเครื่องมันจะมีเสียง ตี๊ด! แล้วจากนั้นภาพบนหน้าจอมันก็ดับไปไฟที่จอคอมมันก็จะกระพิบเหมือนเวลาเราเปิดจอทิ้งไว้แต่ไม่ได้เปิดเครื่อง แต่ของผมเครื่องก็ยังติดอยู่ครับ และบางครั้งมันก็ใช้ได้แต่เล่นไปซักพักภาพมันก็หายไปเหมือนเดิมแต่ครั้งนี้มันไม่มีเสียงตี๊ดครับเป็นแบบนี้สลับกันหลายครั้งแล้วครับไม่ทราบว่าเป็นอะไร ผมสงสัยว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอเสียแต่ก็ไม่มั่นใจใครทราบช่วยบอกทีนะครับว่าอะไรเสียด่วนเลยครับ เพราะถ้าการ์ดจอเสียจะได้ซื้อใหม่กำลังจะขึ้นกรุงเทพวันพุทธนี้แล้วครับ ตอนนี้ใช้ ATI 1300 ยุครับของPower color(อยากทราบว่ายี่ห้อนี้มันประกันของอะไรครับ) แล้วก็ช่วยแนะนำร้านขายการ์ดจอที่เชื่อถือได้ให้ด้วยครับเอาแบบบริการหลังการขายดีๆๆ ขอบคุณครับ

clock หรือป่าวอ่ะคับ เพราะว่าผมจะเป็นตอนที่clock แล้วบูสไม่ขึ้นหนะคับ

Comment

ไม่ครับไม่ocมันเลยครับเดิมๆๆทุกอย่างๆ

Comment

อันนี้ไม่แน่ใจคับไม่รู้ว่าเพราะซีพียูหรือการ์ดจอ เดี๋ยวรอผู้รู้อีกหน่อยละกันคับ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหรอว่ามานเป็นอาไร

Comment

ก่อนซื้อการ์ดใหม่ ไม่ทราบสะดวกเอาการ์ดไปเทสเครื่องอื่นดูก่อนมั้ยครับ หากไม่เสีจะได้ไปแก้ไขในส่วนอื่นๆได้

แต่หากมีความต้องการจะซื้อการ์ดใหม่อยู่แล้ว ก็ลองเล็งๆงบประมาณและสีที่ชอบก่อนงับ

Comment

ว่าแต่อาการแบบนี้มันเป็นอะไรกันแน่หรือครับใครรู้ช่วยบอกทีครับอยากทราบอาการก่อนอ่ะครับว่าเป็นอะไร

Comment

Working...
              X