Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ MSI 8800 GT OC 512 MB ต้องใช้ POWER SUPPLY เท่าไหร่ดีครับ ถ้า OC เพิ่มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ MSI 8800 GT OC 512 MB ต้องใช้ POWER SUPPLY เท่าไหร่ดีครับ ถ้า OC เพิ่มครับ

พอดีเพิ่งซื้อ MSI 8800 GT OC 512 MB มาครับ ใช้กับ POWER SUPPLY ของ D-TECH 700 W แล้วไป OC เพิ่มแล้วมีอาการ ต้องใช้ของยี่ห้ออะไร แรงเท่าไหร่ถึงพอ เมื่อใช้พร้อมกับ HD 2 ลูก+ROM 2 ตัว+RAM 2 ช่วยตอบทีคับ

เปลี่ยน PSU เปง 460w(วัตต์แท้)ขึ้นไปคับ แนะนำ 550w(วัตต์แท้) น่าจะเอาอยู่

เมื่อก่อนใช้ PSU Delux 500w เอาไม่อยู่ ใช้ไปเครื่องรีสตาร์เองเลยเปลี่ยนใหม่....ไม่มีปันหาอะไร

Comment

Originally posted by getcools View Post
      เปลี่ยน PSU เปง 460w(วัตต์แท้)ขึ้นไปคับ แนะนำ 550w(วัตต์แท้) น่าจะเอาอยู่

เมื่อก่อนใช้ PSU Delux 500w เอาไม่อยู่ ใช้ไปเครื่องรีสตาร์เองเลยเปลี่ยนใหม่....ไม่มีปันหาอะไร
      ขอบคุณครับที่แนะนำ ถ้าเป็น COOLER MASTER 550 Wคงพอไหวมั้ยครับ

Comment

ไหวคับ

Comment

Originally posted by t17 View Post
          ขอบคุณครับที่แนะนำ ถ้าเป็น COOLER MASTER 550 Wคงพอไหวมั้ยครับ
          ไหวครับ

Comment

กินจุน่าดูนะตัวนี้

Comment

1200w ครับ ยังไงก็อยู่แถมมีไฟเหลือไว้sliด้วย

Comment

แต่ >1000w นี่ราคาโหดมากเลยนะครับ 600-700 นี่น่าจะกำลังดีเลยนะครับ(มีเรื่องของงบเข้ามาเกี่ยวด้วย) รู้สึกว่า PSU สั่งเข้ามาจะถูกกว่าซื้อในไทยอีก ราคาไทยยังไม่อัพเดทเลย

Comment

ผมก็ว่าจะไปซื้อ 8800GT อยุ่พอดีเลยครับ ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยแล้วกันนะครับ PSU อันไหนเหมาะที่สุดครับ
                  1.ถ้าเอาแบบไม่ต้องเผื่อไว้ SLI
                  2เอาแบบประหยัดเงินที่สุดอ่าครับ
                  3.เอาที่วัตแท้ๆอ่าครับ
                  ขอบตุณล่วงหน้าเลยนะครับ

Comment

Originally posted by artmatt View Post
                    ผมก็ว่าจะไปซื้อ 8800GT อยุ่พอดีเลยครับ ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยแล้วกันนะครับ PSU อันไหนเหมาะที่สุดครับ
                    1.ถ้าเอาแบบไม่ต้องเผื่อไว้ SLI
                    2เอาแบบประหยัดเงินที่สุดอ่าครับ
                    3.เอาที่วัตแท้ๆอ่าครับ
                    ขอบตุณล่วงหน้าเลยนะครับ
                    CoolerMaster 450W 2,450B
                    Enermax 460W 2,490B
                    ThermalTake TR 470W 2,750B

Comment

เข้าใจแล้วครับ

Originally posted by TaBris View Post
                      ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by TaBris View Post
                        ขอบคุณท่านหลายๆครับ

Comment

Working...
                        X