Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ มันเกิดภาพเขียวๆ ม่วงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ มันเกิดภาพเขียวๆ ม่วงๆ

คือผมเพิ่งลง nfs carbon พอเข้าเกม เวลาเล่น ภาพมันจะกะพริบๆ เขียวๆม่วงๆ เต็มจอไปหมดเลย
    จะแก้ไงดีคับพี่ๆ ผมอยากเล่นมากเลย มันเกี่ยวกะการ์ดจอป่าวคับ
    spec
    amd athlon x2 3800+ (socket939)
    asus a8n sli deluxe
    winfast GF6600 GT Extreme คับ
    kingston 512*2MB pc3200

ขอบคุณมากครับ

ง่า ไม่มีคนตอบเลย

Comment

เป็นที่การ์ดจอครับ

Comment

driver ลองเปลี่ยนดูก่อนครับ ไม่หายก็ก้าดจอเน่า เป็นเกมส์เดียวป่ะครับ

Comment

เป็นหลายเกมเลยครับ พวก nfs most wanted แล้วก้ middle earth ก้เปน

Comment

วันนี้ไปเคลมที่ com7เค้าเปิด nfs carbonให้ดู ก้เล่นได้ไม่มีภาพเละ เค้าบอกอาจเปนที่ slot pci expless พี่ๆ ว่าเป็นไปได้มั้ยคับ

Comment

ไป OC ตัวการ์ดด้วยรึเปล่าคับ...

Comment

PSU จ่ายไฟให้ VGA ไม่พอครับ
                Check ง่ายๆ ลด Core/Mem Clock ลงมาเหลือ 400/800 ถ้าหายก็ใช่เลย

Comment

oc แต่ cpu คับ เล่น DotAก้ไม่เปนไรนะครับ
                  ลดcore mem นี่ใช่โปนแกรมไรลดหรอคับ

Comment

Originally posted by babybell999 View Post
                    oc แต่ cpu คับ เล่น DotAก้ไม่เปนไรนะครับ
                    ลดcore mem นี่ใช่โปนแกรมไรลดหรอคับ
                    จัดไปอย่าให้เสีย
                    *RivaTuner 2.0 RC 16.1*

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

Comment

ลงแล้วพอเปิดดู ขีดเริ่มมันอยู่550/1120 แล้วอ่ะครับ ปรับลดไม่ได้อ่ะครับ

Comment

อ่อปรับได้แล้วครับ ล้วควรปรับให้อยู่ที่เท่าไหร่มั่งครับ

Comment

ทำได้แล้วครับ ภาพหายเขียวแล้ว ขอบคุณพี่ๆมากที่ให้การแนะนำนะครับ

Comment

Working...
                          X