Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการลง Windows XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการลง Windows XP

มีปัญหา นิดนห่อยครับ
    คือ ตอนติดตั้ง Windows XP ครับ
    หลังจาก ที่ ให้แบ่ง พาตาชั่น เสร็จ
    ฟอแมท เรียบร้อย ถึงตอน copy ไฟล์
    มันเริ่ม ออกอาการ ....
    มันบอกว่า ไฟล์ เสียหรืออะไร นี่แหละ ครับ มันให้

ก็ได้ไปหลาย % แล้ว มันก็ขึ้น ขึ้น ถี่มากๆ

กด reply = enter
    กด skip = f1 <<<<<< จำไม่ได้ครับว่า f1 รึป่าว
    กด exit = f3

ก็ลอง กด skip ดู พอลง Windows เสร็จ มันไม่สมบูรณ์ เอ๋อ ไปเลย

สันนิษฐาน นะครับ
    แผ่น Windows มีรอย
    Hdd เกิด bad sector

ซึ่งผมลอง เอาแผ่นเดียวกับ นี้ ไปลงกับเครื่อง อื่นก็ ปกติครับ ไม่มีปัญหา
    ส่วน hdd ผมลอง เช็ค bad ด้วยโปรแกรม ก็ นาน มาก มาย ก็ไม่เจอ bad เลย

มันน่าจะเกิดจาก สาเหตุอันใด ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Ram เน่าแล้วน้อง

Comment

Config Biosให้เป็นStandardก่อนรึเปล่า

Comment

เปลี่ยนแผ่น XP
        CD Drive มีปัญหา อ่านไม่ค่อยดี / สายแพดูๆ ด้วย

Comment

ไฟล์ในแผ่นเจ้งครับ ผมเคยเป็นเปลี่ยนแผ่นก็หายครับ ส่วนปัญหามาจากอย่างอื่นไม่รู้ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นดูครับ ถ้าไม่หายหาแรมตัวใหม่มาเปลี่ยนครับ

Comment

เคยเป็นๆ อยากทราบเหมือนกัน

ตอนนั้นจำมะได้แล้วว่าทำไงหาย

แต่น่าจะลองเปลี่ยนแผ่นตามrepบนๆว่าก่อนนะ

Comment

น่าจะเป็นที่แผ่นครับ เคยเป็น เปลี่ยนแผ่นก็หายครับ

Comment

ใช้ xp ตัวไหนล่ะครับ
                  ถ้าเปนพวกแผ่น mod ทั้งหลายแหล่ก็เปลี่ยนเปนพวกแผ่นมาสเตอร์ดูก่อนครับ หรือถ้าหาไม่ได้
                  ก็หา xp student มาลง
                  บางทีก็อาจเปนที่ hardware ของท่านก็ได้ครับ
                  ที่จริงน่าจะบอกสเปกเครื่องด้วยน่าจะดีครับ

Comment

cd rom ชัวร์

Comment

ลองลงแผ่นอื่นดูนะ *-*

Comment

ขอบคุณ ทุกคำตอบครับ
                        ได้ความรู้ ขึ้น อีก เยอะเลย ผม

ผมลองแล้ว ฮ่าๆๆ
                        Ram จริงๆ ครับ

Comment

ลองยืมแผ่นเพื่อนมาใช้ดูสิคะ

Comment

ลองเปลี่ยนมาใช้ Soken DVD อาจจะเวิร์ค

Comment

Working...
                            X