Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 15,000 เน้นกราฟฟิค ไม่ตกยุคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 15,000 เน้นกราฟฟิค ไม่ตกยุคครับ

รบกวนด้วยนะครับ
    คือต้องบอกก่อนว่า ผมเรียนด้านคอมพิวเตอร์มามีความรู้อยู่บ้าง
    แต่ว่าผมไม่เก่งด้าน HW จะเน้น เขียน SW มากกว่า ก็เลยอยากรบกวน
    ช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ จะซื้อให้น้อง เน้นใช้งาน กราฟฟิค เค้าชอบด้านอนิเมชั่นอ่ะครับ
    แล้วก็ เล่นเกมส์ 3D ด้วย อันนี้คือความต้องการของน้อง ส่วนตัวผมขอเพิ่มอีกนิดนึง
    อยากได้แบบที่ใช้ได้นานๆอ่ะครับ สามารถรองรับอุปกรณ์ตัวใหม่ๆได้พอสมควร
    เพราะไม่อยากอัพเกรด บ่อยๆอ่ะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    ราคา ไม่รวมจอครับ
    มีงบอยู่ 15,000 (จะพอป่ะเนี่ย เหอๆ เอาเป็นว่าถ้าไม่เกิน 15k ก็ โอเค แต่ถ้าเกิน ขอไม่เกิน 20K ครับ)
    CPU(Intel)
    MB(Asus)
    VGA(-)
    RAM(-)
    HD(SATA 160G Seagate)
    เอาแค่นี้อ่ะครับ DVD-RW เด๋วไปหาซื้อเองครับ
    -------------------------
    ขอความรู้หน่อยนะครับ
    ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่อง HW เท่าไหร่ คิดว่า ไอเจ้า CPU ความเร็วซัก 2.66-3.00G นี่ก็พอสำหรับความต้องการ แล้วรึป่าวครับ แล้ว Core2 - Dual Core จะเห็นความแตกต่างมากมั้ยครับ
    Case ที่มี Supply 400-420 watt นี่ใส่ MB ได้ทุกรุ่นรึป่าวครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

CPU(Intel) e6550 6000
    MB(Asus) เอาตัวนี้ดีกว่า งบจำกัด gigabyte p31 2800
    VGA(-) gf8600 gt spark a650 4500 mod quardo
    RAM(-) rox 667 1gx2 1400
    เอาแค่นี้อ่ะครับ DVD-RW เด๋วไปหาซื้อเองครับ
    ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่อง HW เท่าไหร่ คิดว่า ไอเจ้า CPU ความเร็วซัก 2.66-3.00G นี่ก็พอสำหรับความต้องการ แล้วรึป่าวครับ ครับ พอแล้ว แล้ว Core2 - Dual Core จะเห็นความแตกต่างมากมั้ยครับ ดีกว่า pd มากครับ สำหรับงานที่บอก ที่จัดให้ไม่พลาดแน่ครับ
    Case ที่มี Supply 400-420 watt นี่ใส่ MB ได้ทุกรุ่นรึป่าวครับ ได้ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      CPU(Intel) e6550 6000
      MB(Asus) เอาตัวนี้ดีกว่า งบจำกัด gigabyte p31 2800
      VGA(-) gf8600 gt spark a650 4500 mod quardo
      RAM(-) rox 667 1gx2 1400
      ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่อง HW เท่าไหร่ คิดว่า ไอเจ้า CPU ความเร็วซัก 2.66-3.00G นี่ก็พอสำหรับความต้องการ แล้วรึป่าวครับ ครับ พอแล้ว แล้ว Core2 - Dual Core จะเห็นความแตกต่างมากมั้ยครับ ดีกว่า pd มากครับ สำหรับงานที่บอก ที่จัดให้ไม่พลาดแน่ครับ
      Case ที่มี Supply 400-420 watt นี่ใส่ MB ได้ทุกรุ่นรึป่าวครับ ได้ครับ

โอโห......ขอบคุณ คุณวิกร มากๆเลยนะครับ สุดยอดครับ ไว้จะมาขอความรู้ใหม่นะครับ ขอบคุณกั๊ป

Comment

เจ๋ง

Comment

Working...
        X