Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4HT ถอดกระดองงัยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4HT ถอดกระดองงัยอะครับ

P4HT 3.0 Ghz mPGA 478 ถอดกระดองงัยอะครับ

เต่าหรอค๊าบ

Comment

จะถอดทำไมครับ...

Comment

ใช้ไขควงแบนปลายเล็กครับ ถอดได้แต่ระวังพัง พัง พัง

Comment

Originally posted by jshow View Post
          เต่าหรอค๊าบ
          Originally posted by guru View Post
          จะถอดทำไมครับ...
          เป็นประโยชน์แก่ จขกท.มากมาย ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
            เป็นประโยชน์แก่ จขกท.มากมาย ^_^

5555

Comment

หาไขควงปากแบนที่บางและแข็ง(ที่สุดในโลก)เผาไฟให้แดงโร่ แล้วค่อยๆแงะ ค่อยๆแงะ ระวังมันจะไปจิ้มโดนชิปข้างในสีดำๆ
              ถ้าถอดกระดองของมันแล้ว หาซิ้งค์ มาแปะ รับรองครับ เย็นมากๆ

Comment

กระดองไว้สำหรับกันคอร์ CPU บิ่น โลหะที่ใช้ครอบเป็นกระดองก็ถ่ายเทความร้อนได้อย่างฉับไว น่าเสียดายนะที่จะแกะเล่น อุณหภูมิไม่ต่างกันมากหรอก

Comment

ตกลงแกะแล้วมันจะเย็นขึ้นรึป่าวครับ อยากให้มันเย็นขึ้นเฉยๆ

Comment

ทำ แล็บปิ้งก็ได้นิครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                      หาไขควงปากแบนที่บางและแข็ง(ที่สุดในโลก)เผาไฟให้แดงโร่ แล้วค่อยๆแงะ ค่อยๆแงะ ระวังมันจะไปจิ้มโดนชิปข้างในสีดำๆ
                      ถ้าถอดกระดองของมันแล้ว หาซิ้งค์ มาแปะ รับรองครับ เย็นมากๆ
                      ทำไมต้องใช้ไฟรนไขควงอะครับ?

Comment

ลนไฟมันจะออกง่ายกว่าครับ ยางติดกระดองมันจะละลายได้ง่ายกว่า

Comment

ผมว่าอยากให้เย็นใช้วิธีอื่นดีกว่าครับ

Comment

หาวิธีอื่นเถอะคับถ้า อยากให้มันเย็นก็ซื้อซิงค์มาเปลี่ยนจิคับ เปลี่ยนซิงค์แล้วไม่ต้อง OC จะได้เย็นๆคับ

Comment

อยากเย็นอีกวิธีก็เปลี่ยนมาใช้ cpu รุ่นใหม่ๆสิครับ 555+

Comment

Working...
                              X