Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปดูกันครับพี่น้อง LCD 32" 18,900 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปดูกันครับพี่น้อง LCD 32" 18,900 บาท

ทีแรกผมเล็งจอ 24" ของ HP เอาไว้ ราคาประมาณ 16,900 บาท แต่ช่วงระหว่างการหาข้อมูลดันไปเจอที่นี่เข้า เลยเอามาฝาก จึงต้องเปลี่ยนแผนเตรียมไปสอย 32" มาใช้แทน

ทีเด็ดที่สุดคือผ่อน 0% ได้ 21 เดือนนี่แหละท่าน เป็นตัวเร่งปฏิกริยาให้รีบคว้าทันควัน

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=E6712900

แต่ชักไม่มั่นใจเหมือนกันว่าการ์ดจอ จะเอาอยู่หรือป่าวววววว...

คุ้มดีครับ แต่ว่าลองโทรถามแล้วหรอ 21 เดือนอะ ผมว่ามันไม่ให้ทุกรุ่นหรอก

อ่อ จอคอม กับ LCD TV มันต่างกันนะครับ

คิดให้ดีว่าเอาไว้ทำอะไร

LCDTV ความละเอียด 1366*768 ไม่ได้ใช้กำลังกาดจออะไรมากมายครับ ^_^

Comment

ถามแล้วเมื่อกี้ 0 เปอร์เซนต์ 21 เดือน บัตร Firstchoice
      0 เปอร์เซนต์ 10 เดือน บัตร Ktc/Citibank

ลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะต่างกันมากหรือป่าว ถ้าต่อแบบ HDMI จะเป็นยังไงเนี่ย
      ถ้าต่างกันมากจะกลับไปถอย 22" แทน

Comment

แล้วจะรู้ว่าของถูกมันก็...

Comment

1366x768

Comment

อย่างที่เพื่อนๆสมาชิก ชอบพูดกันคือ lcd ไม่ได้เห็นด้วยตา อย่าไปเชื่อใคร ยก nb ไปลองเลยครับ พี่น้อง

หรือไป มองดูด้วยตาเลยครับ ว่ารับได้แค่ไหน ถ้ารับได้ ก็สอยมาเลยครับกระผม

Comment

ดูหนัง เล่นเกม สุดยอดครับ ใหญ่เต็มตา
              แต่ทำงาน นั่งเล่นเน็ต แสบตาครับ แสงมันแรง

อย่าไปหลงคำว่า HDMI เลยครับ บอกแค่นี้แหละ อิอิอิอิ

ขอให้ได้จอทีถูกใจนะค้าบ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                แล้วจะรู้ว่าของถูกมันก็...
                น่าคิดครับ ของถูกมักจะ....

Comment

ชักลังเลซะแล้น...

ต้องใช้เวลาตัดสินใจอีกหน่อย.....

แต่เห็นราคาผ่อนต่องวดแล้วมันล่อใจเหลือเกิน..... 1.1พัน/เดือน

อยากรู้ว่า D-sub / DVI / HDMI ให้ภาพต่างกันเยอะไหมครับ

Comment

ไอ้เราก้อนึกว่าจอคอม
                    ไปซื้อจอ 22-24 นิ้ว ของ dell ดีกว่ามั้งครับ
                    ความละเอียดแค่ 1366x768 ต่อไห้จอใหญ่ไปก้อเท่านั้นแหละ แต่เอามาดูหนัง มะว่ากาน

Comment

ผมใช้ sony bravia s series 26 นิ้ว เอามาเล่นเกมส์ ดูหนังที่ 1366x768 นี่แหละ นั่ง***งหน่อย ภาพสวยมากๆแล้วล่ะ ผมเปิดหนัง blu ray กะเล่น crysis very high ให้เพื่อนๆดู ก็มีแต่คนอิจฉาแล้ว จอใหญ่สะใจ แถมความละเอียดระดับนี้ ไม่กินทรัพยากรระบบเว่อร์มากมายด้วย

อย่าลืมข้อนึงนะครับว่าจอ lcd จะชัดเจนที่ความละเอียดสูงสุดของจอเท่านั้น ถ้าเอา hp 24 นิ้วมาเล่นเกมส์ คุณไม่สามารถเซ็ทความละเอียดที่กว่า 2 ล้านพิกเซลได้หรอก นอกจากจะลงทุนคอมเทพสุดๆ

แต่ย้ำอีกครั้ง ต้องนั่ง***งหน่อยนะครับ โดยเฉพาะ 32 นิ้ว ถ้านั่งใกล้แบบ monitor มีปัญหาต่อสายตาแน่นอน

ส่วน HDMI บน lcd tv มันใช้จริงไม่เวอคอย่างที่คิด เพราะมันเซ็ทความละเอียดได้แค่ไม่กี่อัน ซึ่งไม่ใช่ความละเอียดจริงของจอ ทำให้สัดส่วนภาพอาจไม่ตรงแป๊ะได้

Comment

Originally posted by pagga View Post
                        ผมใช้ sony bravia s series 26 นิ้ว เอามาเล่นเกมส์ ดูหนังที่ 1366x768 นี่แหละ นั่ง***งหน่อย ภาพสวยมากๆแล้วล่ะ ผมเปิดหนัง blu ray กะเล่น crysis very high ให้เพื่อนๆดู ก็มีแต่คนอิจฉาแล้ว จอใหญ่สะใจ แถมความละเอียดระดับนี้ ไม่กินทรัพยากรระบบเว่อร์มากมายด้วย

อย่าลืมข้อนึงนะครับว่าจอ lcd จะชัดเจนที่ความละเอียดสูงสุดของจอเท่านั้น ถ้าเอา hp 24 นิ้วมาเล่นเกมส์ คุณไม่สามารถเซ็ทความละเอียดที่กว่า 2 ล้านพิกเซลได้หรอก นอกจากจะลงทุนคอมเทพสุดๆ

แต่ย้ำอีกครั้ง ต้องนั่ง***งหน่อยนะครับ โดยเฉพาะ 32 นิ้ว ถ้านั่งใกล้แบบ monitor มีปัญหาต่อสายตาแน่นอน

ส่วน HDMI บน lcd tv มันใช้จริงไม่เวอคอย่างที่คิด เพราะมันเซ็ทความละเอียดได้แค่ไม่กี่อัน ซึ่งไม่ใช่ความละเอียดจริงของจอ ทำให้สัดส่วนภาพอาจไม่ตรงแป๊ะได้
                        ต้องเป็นรุ่นที่ Full HD 1080P หรอก ถ้า LCD TV ทั่วไปมันจะกำจัดแค่ 720P คะ ฉะนั้น ถ้าเป็น Sony Bravia ต้องเป็น V Series

Comment

TV LCD ที่บ้านเรา 42" มันมี port เหมือนคอมเลยน่าจะเสียบได้นะแต่ไม่เคยลองอะ

Comment

อยากลองสัมผัส

Comment

ผมคิดว่าเขาแบ่งแยกการใช้งานชัดเจนแล้วนะครับระหว่าง LCD TV กับ LCD Monitor
                              ดูตามวัตถุประสงค์การใช้งานของเราดีกว่าครับ เป็นห่วงสุขภาพสายตา

ผมเอง 11 ปีที่อยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ไม่เคยรู้เลยว่าอาการสายตาสั้นเป็นอย่างไร

จนย่างเข้าปีที่ 12 จึงได้รับรู้ความอึดอัดและทรมาน....

Comment

Working...
                              X