Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน ภาษา ครับ ต่างด้าว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน ภาษา ครับ ต่างด้าว!!

ช่วยแนะนำหน่อยครับ คือว่าผมเคยเปลี่ยนภาษาที่ ปุ่ม ` แต่น้องผมไปเล่นไรไม่รู้ครับ มันต้องเปลี่ยน แบบกด alt + shift แล้วใน notepad ผมมันเคยมีภาษาไทยครับ แต่ต้องนี้มันเป็นภาษา มั่วๆ หมดแล้วอ่ะครับ ใครพอจะทราบวิธีแก้ แนะนำ หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ดันครับ เงียบ จังเลย

Comment

เข้าไปที่ control panal ครับ เข้าไปปรับในส่วนของ leginal and language option
      ---------------------------------
      จากนั้นเข้าไปแถบ language เข้าไปที่ details
      ---------------------------------
      จากนั้นไปที่ key setting ไปที่ change key sequence จากนั้นเลือกไปที่ ` ครับ
      เสร็จแล้วกด apply แล้วกด ok ครับ แล้วลองทดสอบดูครับ

Comment

ตามรูปนะครับ ไล่ไปเรื่อยๆ..

Comment

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ*-*

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ไม่มี ` อ่ะครับแต่มี อีก2 อันดังรูปอ่ะครับ

Comment

Originally posted by champion30 View Post
                ไม่มี ` อ่ะครับแต่มี อีก2 อันดังรูปอ่ะครับ
                ให้เหลือ แต่ ภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษ เท่านั้น 2 หน้าตามรูปข้างล่างที่ผมลงใว้ต้องเป็น Thai

แล้วรีตาสเครือง 1 ที แล้วก็จะมี แล้วครับ
                Last edited by kingza99; 28 Aug 2008, 08:15:35.

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                  ให้เหลือ แต่ ภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษ เท่านั้น 2 หน้าตามรูปข้างล่างที่ผมลงใว้ต้องเป็น Thai

แล้วรีตาสเครือง 1 ที แล้วก็จะมี แล้วครับ
                  ตามท่านผุ้นี้แล้วจะดีเองครับ

Comment

Working...
                  X