Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG vs Samsung ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ShutterV View Post
    samsung 3000:1
    มันไม่ใช่ Contrast จริงๆ
    แต่มัน Dynamic Contrast หรือเปล่าอะท่าน

Comment

Originally posted by countertain View Post
      มันไม่ใช่ Contrast จริงๆ
      แต่มัน Dynamic Contrast หรือเปล่าอะท่าน
      ใช่ครับ แต่ผมชอบโปรแกรมmagic tune ที่แถมมากับจอ ปรับโหมดได้หลายโหมดครับ เวลาเล่นเวป ก้อปรับเปนอินเตอเนต ดีครับ ไม่สว่างมาก ถ้าเล่นเกม ก้อปรับไปที่เกม จะสว่างหน่อย แต่เล่นเกมดี

ถ้าจะดูคอนทราสสูงสุด มันมีโหมดให้ปรับเหมือนกันครับ โดยรวม ก้อประทับใจ

Comment

อ๋อ Samsung เขาดีอย่างนี้นี่เอง

Comment

+ ให้ LG ครับ สเป็คถ้าเท่ากันlGถุกกว่าเยอะ ซัมซุงขายยี่ห้อ

Comment

LG ครับสวยกว่าสูงกว่าวางคู่กันดูเหมือน Samsung จะหดหัวยังไงไม่รู้
            สงสัยผมคิดไปเองมั้ง
            5000 : 1
            โหวต LG

Comment

ดันๆ ครับ ช่วยเชียร์กันเยอะ ๆ นะครับ อยากรู้ว่าแต่ละท่านใช้จอ ของอะไร อยู่
              LG หรือ Samsung ตอนแรกกะสอย Samsung แล้วครับ แต่ติดใจที่ LG มันทำค่า contrast ได้สูงกว่านี่แหละครับ เลยอยากรู้ว่ามันเป็นค่าจริงหรืออะไร แต่มันน่าจะดีกว่าใช่ปะ แถมที่ออกมาใหม่ เหมือนกันท่าน zerocs ว่า
              5000:1 เลยนะครับ เลยตัดสินใจยากจริงหว่า

Comment

ปกติ จอ LCD ที่มี DVI เนี่ย มันใช้สาย DVI ที่เป็นชนิด dual-link ได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ
                ท่านใดผ่านมาก็ช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบบบพ้มมม
                Last edited by phosajun; 26 Dec 2007, 18:45:29. Reason: ..

Comment

Originally posted by phosajun View Post
                  ดันๆ ครับ ช่วยเชียร์กันเยอะ ๆ นะครับ อยากรู้ว่าแต่ละท่านใช้จอ ของอะไร อยู่
                  LG หรือ Samsung ตอนแรกกะสอย Samsung แล้วครับ แต่ติดใจที่ LG มันทำค่า contrast ได้สูงกว่านี่แหละครับ เลยอยากรู้ว่ามันเป็นค่าจริงหรืออะไร แต่มันน่าจะดีกว่าใช่ปะ แถมที่ออกมาใหม่ เหมือนกันท่าน zerocs ว่า
                  5000:1 เลยนะครับ เลยตัดสินใจยากจริงหว่า
                  Originally posted by phosajun View Post
                  ปกติ จอ LCD ที่มี DVI เนี่ย มันใช้สาย DVI ที่เป็นชนิด dual-link ได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ
                  ท่านใดผ่านมาก็ช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบบบพ้มมม

แล้วแต่ว่าท่าน จะซื้อมาไว้ทำอะไรอะครับ เล่นเกม ดูหนัง ในฉากมืด คอนทราสสูงๆจะแสดงรายละเอียดได้ดีกว่า

สายDVIบางรุ่นมันไม่แถมนะครับ ต้ิองซื้อแยก แต่940bw+ที่ผมไปซื้อ มันแถมทั้งd-subและdviครับ ตอนนี้ผมต่อdviอยุอะ ก้อชัดดี

ผมชอบดีไซน์ซัมซุงมากกว่า แต่LGสเปคดีกว่า และอีกเหตุผลคือ ซัมซุงมันประกันซินเนค ซึ่งมีสาขาอยู่ที่หาดใหญ่

Comment

ขอบคุณท่าน sicklab ครับ แล้ว LG มันประกันของอะไรเหรอครับ
                    หรือว่าจะเป็น com7 ท่านใดผ่านมาช่วยชี้แนะด้วยคร้าบบบบ

Comment

ผมใช้ 940BW+ อยู่ครับ ใช้ได้วันนี้เป็นวันที่ 3 แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        ผมใช้ 940BW+ อยู่ครับ ใช้ได้วันนี้เป็นวันที่ 3 แล้ว อิอิ
                        ของผมวันที่5

Comment

Samsung ประกัน Synnex แล้ว LG ประกันอะไรใครรู้มั่งช่วยตอบทีคร้าบบ

Comment

ดัน ๆ ไว้ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ใช้Samsungดีกว่าครับ 932B+

Comment

Working...
                                X