overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Intel Core 2 Duo Celeron E1600 ซีพียูสุดคุ้มตัวใหม่

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Default Intel Core 2 Duo Celeron E1600 ซีพียูสุดคุ้มตัวใหม่

ซีพียูรุ่นเล็กนี้ รีดการ์ดจอออกเหมือนกันนะ เหอๆ

กลายเป็นซีพียูสุดคุ้มแทน E2140 ไปซะแล้ว

ก่อนคล๊อก

หลังคล๊อก

http://forum.coolaler.com/showthread.php?t=169217

OverclockZone Member Khow's Avatar

มันรีดการ์ดจอออกก็จริงแต่ตอนแตก winrar ไฟล์ใหญ่มันจะโคตรกระตุกเลยครับทำงานอื่นดูหนังฟังเพลงก็ไม่ได้ (แล้วมันจะเป็น dual core ไปทำไม)
    ขนาดที่ห้องใช้ E2140 ที่ cache 1MB นะครับ

รูปนี้ BIOS หลอนป่ะนี่

OverclockZone Member bupkus's Avatar

แจ่มแจ๋วครับพี่น้อง

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

โอโหแรง จนpentiumอายไปเลย 5*5*5

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by Khow View Post
    มันรีดการ์ดจอออกก็จริงแต่ตอนแตก winrar ไฟล์ใหญ่มันจะโคตรกระตุกเลยครับทำงานอื่นดูหนังฟังเพลงก็ไม่ได้ (แล้วมันจะเป็น dual core ไปทำไม)
    ขนาดที่ห้องใช้ E2140 ที่ cache 1MB นะครับ

รูปนี้ BIOS หลอนป่ะนี่
    ไม่ได้เป็นที่ซีพียูอย่างเดียวหรอกครับ ท่านลองรัน orthos ดูซิครับ ซีพียูฟูลโหลด 100% ยังไม่กระตุกเลย

แตกrar มันไม่ได้ใช้ซีพียูอย่างเดียวนะครับ มันใช้ฮาดดิสด้วย ถ้ามันกระตุกท่านก็ใส่ buffer length ให้มันเยอะๆเข้าไว้สิครับ แค่นี้มันก็ไม่กระตุกแล้ว ผมฟังเพลงไม่เคยกระตุกครับ

มีฮาดดิสหลายลูกลองเทสดูครับ ถ้าไม่เชื่อนะ ลูกที่แตกไฟล์กับลูกที่เปิดเพลง เป็นคนละลูกกันแล้วจะรู้ครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ปัญหาคือตอนใช้ AMD ก่อนหน้านี้เนี่ยมันไม่มีอาการแบบที่ว่าเลย
    HDD ก็ตัวเดิมพอเปลี่ยนมาเล่น E2140 มันก็เล่นผมแล้วครับ (ทำไมมันไม่เอาไปแตก rar 1หัวแล้วอีกหัวเอาไปทำงานอย่างอื่น)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ก้อดีนะ^^"

OverclockZone Member

ราคาเท่าไรครับ

OverclockZone Member

ปัญหาคือตอนใช้ AMD ก่อนหน้านี้เนี่ยมันไม่มีอาการแบบที่ว่าเลย
    HDD ก็ตัวเดิมพอเปลี่ยนมาเล่น E2140 มันก็เล่นผมแล้วครับ (ทำไมมันไม่เอาไปแตก rar 1หัวแล้วอีกหัวเอาไปทำงานอย่างอื่น)
    (มันเป็นเพื่อนซี้กันครับ เลย มะแยกกันทำงาน) ฮิอิ.....

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อยากรู้ราคา กับตัวคูณครับ

OverclockZone Member Leoz's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    อยากรู้ราคา กับตัวคูณครับ
    เดิมๆตัวคูณน่าจะอยู่ที่ 12 และ FSB 800 นะครับ รวมๆก็ 2.4GHz พอดี

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ความแรงก็โอเชเลยอ่ะนะ แต่ดูแรมที่วิ่งจิ หุหุ

OverclockZone Member one's Avatar

คล็อกกับไม่คล็อก อุณภูมิแทบไม่แตกต่างกันเลย แรงดี ราคาเท่าไหร่ครับ เมนบอร์ดสวยดีจัง

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

แรงกว่า 3000+ อีก

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

พี่แกล่อแรม 8GB ทำไปได้

OverclockZone Member rudraksh's Avatar

มาเมื่อไหร่ ไปสอยเลย

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เวรกรรม ขนาดมัน 3.6GHZ ยังเย็นกว่าน้ำตอน 3.0GHZ ผมอีก -*-

ว่าแต่ไอรูปแรกนั่น ใส่ 8GB เอาไว้ทำไรครับนั่น !!
    Last edited by KiDMaioRKz; 2 Jan 2008 at 22:03:36.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

อืม แรง เย็น ลากไกล ราคา น่าจะถูกนะ

Celeron ยังเป็น Dual Core เลย ยังงี้ ความต่างระหว่าง Celeron กับ Core2Duo ก็เริ่ม แคบลงแล้วสินะ

ผมว่าการทำให้ Celeron มี 2 คอร์ มันทำให้เสียความเป็น Celeron ไป ยังไงก็ไม่รู้น่ะครับ คือ มันยอดเยี่ยมกว่าเดิมมากๆ จนทำให้ Pentium เขาจะตายเอาน่ะสิครับ

ประมาณว่า แรงน้อยกว่ากันแค่นิดหน่อย แต่ถูกกว่ากันโข ยิ่งทำ Celeron มาแรงกว่า ยิ่งไม่ต้องสืบเลยครับว่า Pentium ดับแน่ๆ

คนเรามักจะชินหูกับคำว่า Pentium กับ Celeron มานาน น่ะครับ ยิ่งเมื่อก่อนคำว่า Pentium เป็นอะไรที่คนเขาใฝ่หามากจริงๆ

นี่เป็นแค่ความคิดเห็นเท่านั้นนะครับ ไม่ถูกใจต้องขออภัย จริงๆ นะครับ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

.

OverclockZone Member dexpunk007's Avatar

แจ่มๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks