Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Core 2 Duo Celeron E1600 ซีพียูสุดคุ้มตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Core 2 Duo Celeron E1600 ซีพียูสุดคุ้มตัวใหม่

ซีพียูรุ่นเล็กนี้ รีดการ์ดจอออกเหมือนกันนะ เหอๆ

กลายเป็นซีพียูสุดคุ้มแทน E2140 ไปซะแล้ว

ก่อนคล๊อก

หลังคล๊อก

http://forum.coolaler.com/showthread.php?t=169217

มันรีดการ์ดจอออกก็จริงแต่ตอนแตก winrar ไฟล์ใหญ่มันจะโคตรกระตุกเลยครับทำงานอื่นดูหนังฟังเพลงก็ไม่ได้ (แล้วมันจะเป็น dual core ไปทำไม)
    ขนาดที่ห้องใช้ E2140 ที่ cache 1MB นะครับ

รูปนี้ BIOS หลอนป่ะนี่

Comment

แจ่มแจ๋วครับพี่น้อง

Comment

โอโหแรง จนpentiumอายไปเลย 5*5*5

Comment

Originally posted by Khow View Post
          มันรีดการ์ดจอออกก็จริงแต่ตอนแตก winrar ไฟล์ใหญ่มันจะโคตรกระตุกเลยครับทำงานอื่นดูหนังฟังเพลงก็ไม่ได้ (แล้วมันจะเป็น dual core ไปทำไม)
          ขนาดที่ห้องใช้ E2140 ที่ cache 1MB นะครับ

รูปนี้ BIOS หลอนป่ะนี่
          ไม่ได้เป็นที่ซีพียูอย่างเดียวหรอกครับ ท่านลองรัน orthos ดูซิครับ ซีพียูฟูลโหลด 100% ยังไม่กระตุกเลย

แตกrar มันไม่ได้ใช้ซีพียูอย่างเดียวนะครับ มันใช้ฮาดดิสด้วย ถ้ามันกระตุกท่านก็ใส่ buffer length ให้มันเยอะๆเข้าไว้สิครับ แค่นี้มันก็ไม่กระตุกแล้ว ผมฟังเพลงไม่เคยกระตุกครับ

มีฮาดดิสหลายลูกลองเทสดูครับ ถ้าไม่เชื่อนะ ลูกที่แตกไฟล์กับลูกที่เปิดเพลง เป็นคนละลูกกันแล้วจะรู้ครับ

Comment

ปัญหาคือตอนใช้ AMD ก่อนหน้านี้เนี่ยมันไม่มีอาการแบบที่ว่าเลย
            HDD ก็ตัวเดิมพอเปลี่ยนมาเล่น E2140 มันก็เล่นผมแล้วครับ (ทำไมมันไม่เอาไปแตก rar 1หัวแล้วอีกหัวเอาไปทำงานอย่างอื่น)

Comment

ก้อดีนะ^^"

Comment

ราคาเท่าไรครับ

Comment

ปัญหาคือตอนใช้ AMD ก่อนหน้านี้เนี่ยมันไม่มีอาการแบบที่ว่าเลย
                  HDD ก็ตัวเดิมพอเปลี่ยนมาเล่น E2140 มันก็เล่นผมแล้วครับ (ทำไมมันไม่เอาไปแตก rar 1หัวแล้วอีกหัวเอาไปทำงานอย่างอื่น)
                  (มันเป็นเพื่อนซี้กันครับ เลย มะแยกกันทำงาน) ฮิอิ.....

Comment

อยากรู้ราคา กับตัวคูณครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      อยากรู้ราคา กับตัวคูณครับ
                      เดิมๆตัวคูณน่าจะอยู่ที่ 12 และ FSB 800 นะครับ รวมๆก็ 2.4GHz พอดี

Comment

ความแรงก็โอเชเลยอ่ะนะ แต่ดูแรมที่วิ่งจิ หุหุ

Comment

คล็อกกับไม่คล็อก อุณภูมิแทบไม่แตกต่างกันเลย แรงดี ราคาเท่าไหร่ครับ เมนบอร์ดสวยดีจัง

Comment

แรงกว่า 3000+ อีก

Comment

พี่แกล่อแรม 8GB ทำไปได้

Comment

Working...
                              X