Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น DotA กระตุก ดูให้ทีครับ(บอกแบบละเอียด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU+VGA ใช้ได้แล้ว แต่แรมถ้าเอาลื่นจริงๆก็1G(ตอนeffectเยอะๆจะได้ไม่แล๊ค) แต่จริงๆน่าจะลองลงWindowsใหม่ก่อนแล้วก็ลงเกมส์เดียวลองเล่นดูก่อนลงเกมส์อื่นๆและโปรแกรมอื่นๆ

Comment

spec ผม CPU Intel cel 2.0 ram 512 G4MX4000 เปิด โหมด สูงสุด ยังไม่เห็นกระตุกเลยครับ กระตุกฉพาะ แม๊ป AI ช่วงหลังๆ มาเนี่ย ออนเน็ตกับ ออฟไลน์กับเพื่อน 5-5 ไม่มีปัญหาเลย

Comment

น่าจะเป็นที่วินโดวครับ ลองลบลงไหม่ น่าจะหาย แล้วลองเรื่องไดร์เวอร์การ์ดจอด้วยครับ ลองหาเวอร์ชั่นอื่นมาลงดู

Comment

ผมคิดว่าเป็นที่ host อ่ะ เครือ่งคุณ ไม่น่ามีไรอะ

Comment

ลอง update การ์ดจอดูสิครับ เพื่อ ได้ครับ มีประโยชน์มากครับ

Comment

อย่าไปเปิดความละเอียดสูงเล่นเกมส์สิครับ ผลการ์ดจอ6600 ยังปรับแค่ 1024*768*16 เองแล้วปรับภาพกลางหมด ผมเป็น host ครีห้องด้วย เนตก็แค่512 ไม่เห็นแลคอะไรเลย เคยปรับไปเต็มที่แล้วเล่นถ้าเล่นแบบ online เสียเปรียบชาวบ้านคับปรับละเอียดสูงเสียความรู้สึก ถ้าปรับน้อยลงมาหน่อยได้เปรียบเยอะไม่กะตุกอะไรเลย

Comment

Originally posted by ekaphop View Post
                ผมว่าท่านโดน sandking ขย่มอยู่หรือป่าว ทางแก้ท่านควรทำ bkb นะ อิอิ

Comment

ลองเล่นแบบ window mode หรือยังครับ ของผมหายนะคับ ถึงแม้ fps จะประมาณ 20 แต่ไม่มีอาการ fps ตกเลยคับ

Comment

ของผมก็เป็นน่ะ

ลองมาทุกรูปแบบแล้ว window modeผมก็เคยลอง กระตุกเหมือนเดิมครับ

รู้สึกว่ามันอาจเป็นเพราะเกมมันอัพแพคใหม่รึป่าวไม่รู้ แพคเก่าผมเล่นก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย ตั้งแต่เปลี่ยนให้แมพใหญ่ขึ้นก็กระตุกทันที่

ผมเคยเพิ่ม แรม เปลี่ยนการ์ดจอให้สูงขึ้น เปลี่ยนCPU เหมือนเดิมเลย ที่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนคือM/B ลงโปรแกรมทุกอย่างที่หาหัวข้อในgoogleและเข้าไปปรับระบบregedit หมด ก็ยังเล่นแล้วกระตุก ก็ยังเป็นเหมือนเดิม..... *ลงวินโด้ใหม่แล้วด้วย

ผมคิดว่า มันอาจเป็นไปได้มั้ยว่าเราใช้คอมมานาน M/B มันก็เลยไม่ได้ดีเหมือนเดิม เลยมาอาการแสดงให้เห็น.......แต่เกมอื่นดันไม่เป็นนี้สิ งง

Comment

Originally posted by sdlagoon View Post
                      ของผมก็เป็นน่ะ

ลองมาทุกรูปแบบแล้ว window modeผมก็เคยลอง กระตุกเหมือนเดิมครับ

รู้สึกว่ามันอาจเป็นเพราะเกมมันอัพแพคใหม่รึป่าวไม่รู้ แพคเก่าผมเล่นก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย ตั้งแต่เปลี่ยนให้แมพใหญ่ขึ้นก็กระตุกทันที่

ผมเคยเพิ่ม แรม เปลี่ยนการ์ดจอให้สูงขึ้น เปลี่ยนCPU เหมือนเดิมเลย ที่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนคือM/B ลงโปรแกรมทุกอย่างที่หาหัวข้อในgoogleและเข้าไปปรับระบบregedit หมด ก็ยังเล่นแล้วกระตุก ก็ยังเป็นเหมือนเดิม..... *ลงวินโด้ใหม่แล้วด้วย

ผมคิดว่า มันอาจเป็นไปได้มั้ยว่าเราใช้คอมมานาน M/B มันก็เลยไม่ได้ดีเหมือนเดิม เลยมาอาการแสดงให้เห็น.......แต่เกมอื่นดันไม่เป็นนี้สิ งง
                      ไม่ได้เป็นที่คอมแล้ว คอมสมัยนี้ไม่มีดอทเอตุกหรอก

Comment

ผมเล่นกับ AI นะ จะให้คิดเป็นอย่างอื่นคงไม่ได้อ่ะครับ

แล้วคอมผมก็รุ่นตั้งแต่ยังไม่มี Croe อ่ะ หุหุ
                        Last edited by sdlagoon; 7 Nov 2010, 16:19:38.

Comment

vga ผม r9 270x เป็น host ก้อ lag ครับ แต่ถ้า jion ของคนอื่นไม่ Lag

Comment

Working...
                          X