Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการลบIE8 ในXp sp3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการลบIE8 ในXp sp3

คือผมลงos Dark Edition 2011 มันมี IE8 ติดมา จะลบก้อลบไม่ได้ ลองทุกทางแร้วครับ จะไปลง IE7 ท่านผุ้รู้ ผู้เคยผ่านปัญหานี้มาแร้ว ช่วยแนะนำวิธีการกับผมหน่อยครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ผู้รู้ช่วยทีครับ - -*

Comment

ท่านไหนรู้ช่วยผมหน่อยครับ ทำมาทั้งคืนแร้วครับ - -* ขอบคุณขอให้เจริญๆ

Comment

ถ้ามันฝังมาเเล้วก็ลบไม่ได้เเล้วละครับ
        เพราะ XP ต้นฉบับเเบบไม่มีโมเลย
        มัน Windows XP 2003 IE6

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ถ้ามันฝังมาเเล้วก็ลบไม่ได้เเล้วละครับ
          เพราะ XP ต้นฉบับเเบบไม่มีโมเลย
          มัน Windows XP 2003 IE6
          กำ จะอัพเป็นIE9 ก้ออัพไม่ได้ เพราะผมใช้ IE8 แล้วมีปัญหากับการใช้งานครับ

Comment

ใครมีวิธีช่วยทีครับ T T

Comment

กำ ลบไม่ได้เรยเหรอคะ งงจัง

ปกติไปลบใน Add/Remove โปรแกรมก้อไม่มีปัญหานี่คะ แปลกจังว่าทำไมลบไม่ได้

หรือเอาจจะไปตั้งค่าให้ลบไม่ได้

อิอิ ลองโปรแกรม Your Uninstaller ดูสิคะ

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=9927

ถ้ายังไม่ได้จริงๆ คงต้องหันมาใช้ Firefox 4.0ภาษาไทย แร้วคะ อิอิ

Comment

Originally posted by zenlove View Post
                คือผมลงos Dark Edition 2011 มันมี IE8 ติดมา จะลบก้อลบไม่ได้ ลองทุกทางแร้วครับ จะไปลง IE7 ท่านผุ้รู้ ผู้เคยผ่านปัญหานี้มาแร้ว ช่วยแนะนำวิธีการกับผมหน่อยครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
                แล้วมีปัญหาในเรื่องอะไร ถึงลบหละครับ แล้วทำไมคิดจะไปลง IE7 ทำไมกาน

Comment

ใช้เล่นเกมจำพวกPBครับLB เพราะว่าเวลาบางที ปิดIE8ตอนเข้าเกม เครื่องจะค้างหมดเรย หันมาใช้IE7ก่อนหน้า ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by ChoBitz View Post
                    กำ ลบไม่ได้เรยเหรอคะ งงจัง

ปกติไปลบใน Add/Remove โปรแกรมก้อไม่มีปัญหานี่คะ แปลกจังว่าทำไมลบไม่ได้

หรือเอาจจะไปตั้งค่าให้ลบไม่ได้

อิอิ ลองโปรแกรม Your Uninstaller ดูสิคะ

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=9927

ถ้ายังไม่ได้จริงๆ คงต้องหันมาใช้ Firefox 4.0ภาษาไทย แร้วคะ อิอิ
                    ขอบคุึณครับ ลองลบแปปครับ

Comment

ไม่ได้ครับ

Comment

ไม่มีใครรู้เรยเหรอครับ ตั้งแต่มะคืนแระ ผู้รู้ช่วยผมด้วยคร้าบบบบบบบบ

Comment

มันไม่ได้หรอกครับ
                          เพราะตัววินโดว์ ยัด IE8 มาเรียบร้อยเเล้ว
                          ลง IE 9 ก็ไม่ได้มันลงได้เฉพาะ Win 7 ครับ
                          ส่วนจะ Remove ออกมันต้องลงเเบบ update ครับ
                          http://www.google.co.th/#hl=th&sa=X&...w=1920&bih=955
                          ลองเข้านี่ดู

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                            มันไม่ได้หรอกครับ
                            เพราะตัววินโดว์ ยัด IE8 มาเรียบร้อยเเล้ว
                            ลง IE 9 ก็ไม่ได้มันลงได้เฉพาะ Win 7 ครับ
                            ส่วนจะ Remove ออกมันต้องลงเเบบ update ครับ
                            http://www.google.co.th/#hl=th&sa=X&...w=1920&bih=955
                            ลองเข้านี่ดู
                            ทำยังไงอะครับ หมา่ยความว่าต้อง ลงIE7 แบบอัพเดท ใช่ไหมครับ

Comment

ใช้ครับ อย่างท่าน ถ้าจะ uninstall ได้
                              เดิมทีต้องเป็น IE6 > IE7 > IE8 ครับ
                              ท่านถึงจะ uninstall ได้เเละได้ IE7 กลับมา เพราะมันมีการ Backup module ของ IE รุ่นเก่าไว้ตลอดตอนติดตั้งใหม่ เเต่ถ้ามันติดกับ Win mod มาเเล้ว
                              ท่านจะมา down ลง ไม่ได้เเล้วครับ เดิมที่จะต้องถูก update ครับถึงจะดาวน์มาใช้รุ่นเก่าได้ เเต่นี่มันติดกับ OS พร้อม Patch มาเเล้วคงจะยากเเล้วละครับ
                              จะต้องไปลง Windows XP SP1 เเละโหลด IE7 มา install เเละลง hotfix SP3 ครับ

Comment

Working...
                              X