Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำละท่านใส่แรมไม่ถูก -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำละท่านใส่แรมไม่ถูก -*-

เหอๆผมไปสอยแรมใหม่มา -*- DDr2 800มา2ตัว ของเก่า 667 ตัวเดียว และ่ผมดันไปถอดของเก่าออกทีนี้จำทางใส่ไม่ได้ -*-ช่วยด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ไม่รู้จะหันไปทางไหนให้ดีช่วยเอารูปไปแล้วชี้ทางเสียบให้หน่อย

รูป

ใช้บอร์ด M2N-E แล้วทำไมช่องแรมมันมี2สีอะ -*-งง เพิ่งจะเห็นตอนซื้อไม่ได้ประกอบเองพี่ทำให้แต่มันดันไปเมืองนอกซะแล้ว -*-ไม่มีคนช่วย

ใส่สีเหลือง ทำดูอัลครับ ด้านใกล้ CPU จะเป็น DIMM1 - DIMM4 ครับ

**ใส่ช่องสีเหลืองนะครับ DIMM1 กับ DIMM3 ครับ**

Comment

-*- ครับ แล้วอีกข้อนึงหันแรมไปด้านไหนครับ -*-ผมกลัวเสียบผิดแรมพังคับ

แรม ผม kingston 1Gb Ddr2

Comment

ไม่ต้องห่วงครับ ผิดด้านมันก็ยัดไม่ลงเอง แต่ถ้ายัดลงไปได้ แสดงว่าพัง(หัก) ดูร่องบากครับ

Comment

ดูร่องบากครับ

Comment

ใส่ได้ยังครับ ใจเย็นๆครับ

Comment

เอิ้กๆดูร่องไม่เห็นเลยยครับ -*-เพราะผมไม่มีไฟฉาย -*- +ไม่กล้ากดยัดลงไป T-T

Comment

ด้านผิดยัดไม่ลง
                มี2แผง ไส่สีเหลือง ทำดูอัล
                ไม่ต้องตื่นเต้นน้องเอ้ยย เดี๋ยวก็ชิน อิๆๆ
                ไส่เข้าๆออกๆบ่อยๆ เดี๋ยวชินเอง

Comment

เห็นรูปบอร์ดที่คุณโพสต์ไว้ใช่มั้ยครับ

1 หันเมนบอร์ดให้เหมือนในรูปครับ (หันเคส)

รอยบากด้านสั้นจะอยู่ด้านซ้าย ด้านยาวจะอยู่ด้านขวา

2 ดูแรมในมือครับ รอยบากมันจะมีด้านยาวกับด้านสั้น

3 ให้เอาด้านสั้นอยู่ทางซ้าย ด้านยาวอยู่ทางขวาครับ

4 เสียบลงไปจนขาสีขาวด้านข้างมันดีดกลับเข้ามาเองครับ

ใจเย็นๆครับ มือใหม่ ^__^ สู้ๆครับ ได้ยังครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    ด้านผิดยัดไม่ลง
                    มี2แผง ไส่สีเหลือง ทำดูอัล
                    ไม่ต้องตื่นเต้นน้องเอ้ยย เดี๋ยวก็ชิน อิๆๆ
                    ไส่เข้าๆออกๆบ่อยๆ เดี๋ยวชินเอง
                    เห็นท่านบ่อยๆ อยากถามท่านมานานแล้วล่ะครับ ว่าในลายเซ็นต์นี่ลูกหรือว่าหลานครับ น่ารักน่าฟัดดีจังครับ แก้มยุ้ยเชียว

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
                      เห็นรูปบอร์ดที่คุณโพสต์ไว้ใช่มั้ยครับ

1 หันเมนบอร์ดให้เหมือนในรูปครับ (หันเคส)

รอยบากด้านสั้นจะอยู่ด้านซ้าย ด้านยาวจะอยู่ด้านขวา

2 ดูแรมในมือครับ รอยบากมันจะมีด้านยาวกับด้านสั้น

3 ให้เอาด้านสั้นอยู่ทางซ้าย ด้านยาวอยู่ทางขวาครับ

4 เสียบลงไปจนขาสีขาวด้านข้างมันดีดกลับเข้ามาเองครับ

ใจเย็นๆครับ มือใหม่ ^__^ สู้ๆครับ ได้ยังครับ
                      รอยบาก(ที่ขา)ด้านสั้นหันเข้าหาcpu ใช่ปะครับ ผมหันบอร์ดตามรูปแล้ว

Comment

-*-

Originally posted by bankhyper View Post
                        เห็นท่านบ่อยๆ อยากถามท่านมานานแล้วล่ะครับ ว่าในลายเซ็นต์นี่ลูกหรือว่าหลานครับ น่ารักน่าฟัดดีจังครับ แก้มยุ้ยเชียว
                        เป็นลูกของเมียผมครับ ไม่เกี่ยวกะผม 555555555+

ล้อเล่น หลานสาวครับผม อิๆๆ

อีกอย่างนึง ผมได้ KEFka ครับ 55555555+
                        Attached Files
                        Last edited by nitroboy; 26 Dec 2007, 03:00:02.

Comment

-*-

Originally posted by KaZama View Post
                          รอยบาก(ที่ขา)ด้านสั้นหันเข้าหาcpu ใช่ปะครับ ผมหันบอร์ดตามรูปแล้ว
                          -*-
                          ลอง ทำใจเด็ดซัก3วินะครับ

เอาทางด้านที่รอยบากกว้าง หันหัวขึ้น
                          แล้วกลั้นใจกดเลย (ตั้งนะโม3จบก่อนก็ได้)

เอาไห้ลง ลงชัวครับ

(ดูไห้มันลงล๊อคก่อนกดนะครับ)

Comment

เข้าไปแล้วครับ GOAL!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

thx หลายๆครับ

Comment

Working...
                              X