Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิด Hardware Acceleration แล้วดูหนังไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิด Hardware Acceleration แล้วดูหนังไม่ได้

เครื่องผม

X2 3600+
    MSI - K9VGM-V ฺBios 1.6
    Ram - Rox 512 x2 /533
    Inno - 7300GT DDR2
    Audigy 2 LS

เมื่อก่อนก็เลนได้ไม่มีปัญหา แต่หลังๆมานี่ เปิดฟังชั่น Hardware Acceleration ใน Powerdvd ไม่ได้ เปิดแล้วค้าง ไม่เปิดก็เล่นได้สักพักแล้วก็ค้าง

ตอนนี้เป็นหมดทุกโปรแกรมที่เล่นหนังแล้วครับ พวกค้างซะเกลี้ยง เอาไป เคลม คอมเซเว่นบอกว่า ไม่เสีย

แต่ถอดมันออกแล้วเล่นกับการ์ดจอออนบอร์ดก็ไม่เห็นจะค้าง

ไดรว์เวอร์ ลงตั้งแต่ที่แถมมากับแผ่น จนถึง 93.71 ก็ไม่เวิร์ค (ไม่พูดถึง1XX นะ เพราะแค่ลงก็ค้าง)

ปัญหามันจะเกิดจากตรงไหนครับเนี่ย ช่วยผมทีเถอะ

ลงครบไม่ค้างครับ 1xx.xx เป็นหลายตัว เเต่ลองล่าสุดก่อน

Comment

เคยเป็นครับ ปวดหัว 14Driver กะ86 Blue screen ตามไปดูตรงนี้ละกัน
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=134419

Comment

เดี๋ยวลองตัวล่าสุดแล้วจะมาบอกอีกทีครับว่ารอดหรือไม่

Comment

ลองแล้วไม่รอด เดี้ยงเหมือนเดิม เอาไงกับมันดีวะเนี่ย

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ลงวินโดว์ใหม่ไปเลยครับ

ขอบคุณครับ แต่ ลงใหม่มาสามสี่รอบแล้วยังเป็นเหมือนเดิม

มีเวลาคงต้องยกทั้งชุดไปพันทิพย์พร้อม HDD ด้วย -*-

Comment

Working...
              X