overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

Default ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ

ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ เอาช่วงเวลาที่เทคโนโลยี ขณะนั้นเข้าไปวิจารณ์ด้วยครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

farcryไม่เคยเล่น แต่เล่นcrysisแล้วไม่สนุกเอาซะเลย

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Crysis มันเน้นภารกิจเป็นส่วนใหญ่ครับ ถึงจะบอกว่าเป็นเกาะที่เปิดกว้าง(จริงเหรอ)ก็ตาม แต่ไอ้จะไปเดินเตร็ดเตร่
    ชมนกชมไม้เหมือนใน FarCry มันไม่ค่อยได้ทำหรอกครับ อีกอย่างด้วยเนื้อหาของเกม(ซึ่งผมชมว่าทำได้ดี)มัน
    เหมือนกับได้ดูภาพยนตร์ไซไฟเยี่ยมๆเรื่องนึงเลยทีเดียวครับ Farcry เนื้อเรื่องอ่อนด้อยกว่าCrysisด้วยประการทั้งมวล
    ถ้ามองจุด Climax ของเกมผมให้ Crysis เต็ม100คะแนนครับ

กราฟฟิคไม่ขอพูดถึงครับ ประเด็นมันร้อน เดี๋ยวทะเลาะกันเปล่าๆ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

ผมว่า Crysis ด่านมันน้อยกว่า farcry นะ เล่นแปีบเดียวก็จบแล้ว ถามว่าเกมส์ไหนสนุกกว่า ผมยกให้ Farcry สนุกกว่านิดๆ ครับ Crysis เนื้อเรื่องเหมือนลอกโครงเรื่อง Farcry มาอ่ะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by gerrard View Post
    ผมว่า Crysis ด่านมันน้อยกว่า farcry นะ เล่นแปีบเดียวก็จบแล้ว ถามว่าเกมส์ไหนสนุกกว่า ผมยกให้ Farcry สนุกกว่านิดๆ ครับ Crysis เนื้อเรื่องเหมือนลอกโครงเรื่อง Farcry มาอ่ะครับ
    Crysis เป็นเกมแบบ Trilogy ครับ มีสามภาค ต้องรอเล่นอีกสองภาคที่เหลือครับท่าน แต่ดูแล้วผมว่า
    รวมกันสามภาคน่าจะเวลานานกว่า Farcry แน่นอน แต่ขนาดพื้นที่เกมกับราคารวมกันเนี่ยสิ หุหุ
    ต้องชั่งใจหนักหน่อย

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Crysis ง่ายไป

Farcry โคตรยาก

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ถ้าบอกห่วยทั้งคู่นี่ได้ไหมครับ จุดขายที่เจ๋งจริงๆคือกราฟฟิคแค่นั้นแหละทั้ง2เกมส์เลย (farcryก็กินสเปคนะถ้าเทียบตอนออกใหม่ๆ) เนื้อเรื่องและบทสนทนาก็เป็นจุดอ่อนอยู่เช่นเดิม(ยิ่งบทสนทนาในCrysisนี่ไร้ชั้นเชิงอย่างรุนแรง เหมือนดูหนังเกรดBเลย) AI ก็... เหมือนกับBOT100 CSเลย ยิงแม่นอย่างเดียว
    ผมเห็นด้วยกับ นายบ้าเกมส์ ในFutureเกมส์ ที่เขียนถึงคนวิจารณ์Crysis แค่วิจารณ์เกมส์ไปตามความคาดหวังเท่านั้น ส่วนตัวคิดว่าFarcryมันส์กว่า เพราะCrysisก็คือFarcryใส่สูท

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

เคยเล่นทั้ง 2 เกม ก็ไม่ค่อยคิดอะไรมากหรอกครับ แค่เล่นตามกระแส จริงๆต้องใช้ trainer อะครับถึงสนุก
    ไม่งั้นน่าเบื่อจะตาย :P

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ทั้งสองเกมเป็นเกมที่เล่นแล้วเครียดจนทำลายคำว่าสนุกครับ โดยเฉพาะcrysisเนี่ย นาโนสูตรมันต่างจากชุดฮาวายตอนเล่นfar cryยังไง โดนยิงก็เจ็บ วิ่งแปปๆก็หมด โดนรถทับก็แบน วู้ สรุปว่าเป็นเกมBechmarksเครื่องทั้งคู่แหละครับ ซื้อมาดูมากกว่าเอามาเล่น

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Farcry ใช้ 9550 @500/600 เล่นแมร่งโคตรลื่น การ์ดตัวละ 3พันก่าๆ

ที่สำคัญ ปืนแม่น ยิงหัวกระจาย

OverclockZone Member auu1212's Avatar

เบื่อเดินครับ ทั้ง2เกมเลย เดินจนน่องปูด (ในเกม)

OverclockZone Member xecution's Avatar

ใช่เลยไครซิสง่ายมากขนาดเล่นยากสุดก็ยังผ่านสบายๆ Farcryนี่ยากพอตัวเลย

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

Quote Originally Posted by GyM View Post
    farcryไม่เคยเล่น แต่เล่นcrysisแล้วไม่สนุกเอาซะเลย
    ใช่ครับเล่นยังไงก็ไม่หนุกเลย ลบทิ้ไปหมดแล้วครับ

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ยังฟันธงไม่ได้เลย...เพราะมันมีจุดดีจุดด้อยที่แตกต่างกัน แม้ว่าส่วนตัวจะชอบ FarCry แต่คงต้องรอ CrySis อีกสองภาคที่เหลือ...

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เล่น ทั้ง2เกมส์นี้ทีไร เมา อ๊วกแตกไปหลายรอบแล้วท่าน เล่นไม่เคยได้สักทีเกมส์แนวแบบนี้ เมาประจำแลยท่าน
    ตอนนี้ลบเกมส์ทิ้งไปแล้วท่าน - -*

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ไม่มีอะไรเข้มข้น และน่าตื่นเต้นสู้HL2ได้เลย เสียงก็ดี เนื้อเรื่อง บทพูด แม้ภาพจะไม่สวยเท่าไหร่(คห.ส่วนตัว)fear อีกเกมน่ากลัวอย่างเดียว เล่นจนชินผีแล้วเบื่อ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

Quote Originally Posted by ZervZ View Post
    ทั้งสองเกมเป็นเกมที่เล่นแล้วเครียดจนทำลายคำว่าสนุกครับ โดยเฉพาะcrysisเนี่ย นาโนสูตรมันต่างจากชุดฮาวายตอนเล่นfar cryยังไง โดนยิงก็เจ็บ วิ่งแปปๆก็หมด โดนรถทับก็แบน วู้ สรุปว่าเป็นเกมBechmarksเครื่องทั้งคู่แหละครับ ซื้อมาดูมากกว่าเอามาเล่น
    ผมก็ว่างั้นครับ

OverclockZone Member MaYa's Avatar

ถ้าเอา Graphic ของ Crysis มาใส่ใน Farcry ได้นะ Farcry จะเป็นเกมส์ที่สุดยอดที่สุด......

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

ใครจะว่าไงก็ช่างครับ ตอนนี้รอเล่น FARCRY ภาคใหม่ครับ เห็นว่าจะไปบุกแอฟริกา 55+

OverclockZone Member Gunner's Avatar

ส่วนตัว Farcry สนุกกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks