Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ

ไครว่า farcry มันส์กว่า crysis บ้างครับ เอาช่วงเวลาที่เทคโนโลยี ขณะนั้นเข้าไปวิจารณ์ด้วยครับ

farcryไม่เคยเล่น แต่เล่นcrysisแล้วไม่สนุกเอาซะเลย

Comment

Crysis มันเน้นภารกิจเป็นส่วนใหญ่ครับ ถึงจะบอกว่าเป็นเกาะที่เปิดกว้าง(จริงเหรอ)ก็ตาม แต่ไอ้จะไปเดินเตร็ดเตร่
      ชมนกชมไม้เหมือนใน FarCry มันไม่ค่อยได้ทำหรอกครับ อีกอย่างด้วยเนื้อหาของเกม(ซึ่งผมชมว่าทำได้ดี)มัน
      เหมือนกับได้ดูภาพยนตร์ไซไฟเยี่ยมๆเรื่องนึงเลยทีเดียวครับ Farcry เนื้อเรื่องอ่อนด้อยกว่าCrysisด้วยประการทั้งมวล
      ถ้ามองจุด Climax ของเกมผมให้ Crysis เต็ม100คะแนนครับ

กราฟฟิคไม่ขอพูดถึงครับ ประเด็นมันร้อน เดี๋ยวทะเลาะกันเปล่าๆ

Comment

ผมว่า Crysis ด่านมันน้อยกว่า farcry นะ เล่นแปีบเดียวก็จบแล้ว ถามว่าเกมส์ไหนสนุกกว่า ผมยกให้ Farcry สนุกกว่านิดๆ ครับ Crysis เนื้อเรื่องเหมือนลอกโครงเรื่อง Farcry มาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by gerrard View Post
          ผมว่า Crysis ด่านมันน้อยกว่า farcry นะ เล่นแปีบเดียวก็จบแล้ว ถามว่าเกมส์ไหนสนุกกว่า ผมยกให้ Farcry สนุกกว่านิดๆ ครับ Crysis เนื้อเรื่องเหมือนลอกโครงเรื่อง Farcry มาอ่ะครับ
          Crysis เป็นเกมแบบ Trilogy ครับ มีสามภาค ต้องรอเล่นอีกสองภาคที่เหลือครับท่าน แต่ดูแล้วผมว่า
          รวมกันสามภาคน่าจะเวลานานกว่า Farcry แน่นอน แต่ขนาดพื้นที่เกมกับราคารวมกันเนี่ยสิ หุหุ
          ต้องชั่งใจหนักหน่อย

Comment

Crysis ง่ายไป

Farcry โคตรยาก

Comment

ถ้าบอกห่วยทั้งคู่นี่ได้ไหมครับ จุดขายที่เจ๋งจริงๆคือกราฟฟิคแค่นั้นแหละทั้ง2เกมส์เลย (farcryก็กินสเปคนะถ้าเทียบตอนออกใหม่ๆ) เนื้อเรื่องและบทสนทนาก็เป็นจุดอ่อนอยู่เช่นเดิม(ยิ่งบทสนทนาในCrysisนี่ไร้ชั้นเชิงอย่างรุนแรง เหมือนดูหนังเกรดBเลย) AI ก็... เหมือนกับBOT100 CSเลย ยิงแม่นอย่างเดียว
              ผมเห็นด้วยกับ นายบ้าเกมส์ ในFutureเกมส์ ที่เขียนถึงคนวิจารณ์Crysis แค่วิจารณ์เกมส์ไปตามความคาดหวังเท่านั้น ส่วนตัวคิดว่าFarcryมันส์กว่า เพราะCrysisก็คือFarcryใส่สูท

Comment

เคยเล่นทั้ง 2 เกม ก็ไม่ค่อยคิดอะไรมากหรอกครับ แค่เล่นตามกระแส จริงๆต้องใช้ trainer อะครับถึงสนุก
                ไม่งั้นน่าเบื่อจะตาย :P

Comment

ทั้งสองเกมเป็นเกมที่เล่นแล้วเครียดจนทำลายคำว่าสนุกครับ โดยเฉพาะcrysisเนี่ย นาโนสูตรมันต่างจากชุดฮาวายตอนเล่นfar cryยังไง โดนยิงก็เจ็บ วิ่งแปปๆก็หมด โดนรถทับก็แบน วู้ สรุปว่าเป็นเกมBechmarksเครื่องทั้งคู่แหละครับ ซื้อมาดูมากกว่าเอามาเล่น

Comment

Farcry ใช้ 9550 @500/600 เล่นแมร่งโคตรลื่น การ์ดตัวละ 3พันก่าๆ

ที่สำคัญ ปืนแม่น ยิงหัวกระจาย

Comment

เบื่อเดินครับ ทั้ง2เกมเลย เดินจนน่องปูด (ในเกม)

Comment

ใช่เลยไครซิสง่ายมากขนาดเล่นยากสุดก็ยังผ่านสบายๆ Farcryนี่ยากพอตัวเลย

Comment

Originally posted by GyM View Post
                          farcryไม่เคยเล่น แต่เล่นcrysisแล้วไม่สนุกเอาซะเลย
                          ใช่ครับเล่นยังไงก็ไม่หนุกเลย ลบทิ้ไปหมดแล้วครับ

Comment

ยังฟันธงไม่ได้เลย...เพราะมันมีจุดดีจุดด้อยที่แตกต่างกัน แม้ว่าส่วนตัวจะชอบ FarCry แต่คงต้องรอ CrySis อีกสองภาคที่เหลือ...

Comment

เล่น ทั้ง2เกมส์นี้ทีไร เมา อ๊วกแตกไปหลายรอบแล้วท่าน เล่นไม่เคยได้สักทีเกมส์แนวแบบนี้ เมาประจำแลยท่าน
                              ตอนนี้ลบเกมส์ทิ้งไปแล้วท่าน - -*

Comment

Working...
                              X