Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ร้อนเป็นไรไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ร้อนเป็นไรไหมคับ

HDD ผมร้อนอยู่ที่ประมาณ 47c จะเป็นไรไหมคับ
    ช่วยตอบหรือแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ

ของผมปกติอยู่ที่ 48 คับ ไม่ได้เปิดแอร์
    แต่พอเล่นเกมหนักๆนานๆ เช่น เล่นนีดโปรซัก6ชั่วโมงติด
    มันจะไปแตะที่ 53องศาเลยคับ
    ทุกวันนี้ผมก้อยังเล่นเกมหนักๆนานๆอยู่คับ
    มันก้อยังทำงานปกติ ของคุณไม่น่าจะเป็นอะไรคับ

ปล. ท่านใดพอรู้มั๊ยคับว่า ฮาร์ดดิสโน๊ตบุ๊คของ ฮิตาชิ
    มันร้อนที่สุดไม่เกินเท่าไหร่คับ???

Comment

ขอบคุณมากๆนะค๊าบบบ

Comment

47 ยังพอใหวนะครับ

Comment

ของผม เปิดเล่นเน็ตชั่วโมงหนึ่งอยู่ที่ 56-60 ที่วางมือด้านช้ายย่างลูกชิ้นได้ครับ ส่งศูนย์ๆ ไม่เปลี่ยนให้เลยต้องหาพัดลมระบายความร้อนมาว้าง ลดลงเหลื่อ 50-53 เลยแก้ต่อโดยการแกะพาสติดใต้เครื่องออกปล่อยโล่งเลยลดลงเหลือ 45-48 แต่ก็ยังรู้สึกร้อนมืเวลาทำงาน เลยใช้ท้างแก้สุดท้าย ชื่อตัวใหม่ D630 ต้อนนี้เลยทำงานแบบเย็นสบายไปเลยครับ เล่าให้ฟังข่ำๆ สำรับเรืองจริง

Comment

ปกติคับ ถ้าไม่ร้อนน่ะผิดปกติ

Comment

ของผม 50 กว่า ๆ ก็ยังอยู่ดีครับ

Comment

ปกติ ประมาณ 43-45 ไม่แอร์

Comment

Working...
                X