Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B]ช่วยหน่อยครับผมCross fire ไม่เป็น[/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B]ช่วยหน่อยครับผมCross fire ไม่เป็น[/B]

คือผมใช้บอร์ดรุ่นGA-X38-DQ6อยู่ครับ แล้วผมจะใช้HD3870 2ตัวมาCross Fire ครับ
    ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนอะครับใช้Vistaครับ ผมควรจะทำไงดีครับ ผมทำเป็นนะถ้ามีวิธี ไม่ใช้ทำไม่เป็นนะครับ แต่ผม งงอะหาวิธีไม่ได้เลยครับหายังไงก็ ไม่มี เครียดมากเลยครับ ช่วยหน่อยครับ ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงงง

Originally posted by poppypy View Post
    คือผมใช้บอร์ดรุ่นGA-X38-DQ6อยู่ครับ แล้วผมจะใช้HD3870 2ตัวมาCross Fire ครับ
    ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนอะครับใช้Vistaครับ ผมควรจะทำไงดีครับ ผมทำเป็นนะถ้ามีวิธี ไม่ใช้ทำไม่เป็นนะครับ แต่ผม งงอะหาวิธีไม่ได้เลยครับหายังไงก็ ไม่มี เครียดมากเลยครับ ช่วยหน่อยครับ ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงงง

แงงงๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีคนตอบเรย รีบหน่อยนะครับ เครียดหัวแตกแล้ว อะ

Comment

คร่าวๆนะ
      ก็ซื้อการ์ดจอมา 2 ตัว
      เสียบลงไปในบอร์ดทั้ง2ตัว
      เอาบริทมาเสียบที่การ์ดจอ
      เปิดเครื่องเข้าไป ติ๊กเครื่องหมายถูกเปิดการทำงาน cf ที่ไดร์เวอร์
      จบ

Comment

Originally posted by poppypy View Post
        แงงงๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีคนตอบเรย รีบหน่อยนะครับ เครียดหัวแตกแล้ว อะ
        วันธรรมดา เค้าก็ไปทำงาน+เรียน ตอบช้าก็เป็นเรื่องปรกติ ไม่มีใครมานั่งเฝ้าบอร์ดหรอก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          คร่าวๆนะ
          ก็ซื้อการ์ดจอมา 2 ตัว
          เสียบลงไปในบอร์ดทั้ง2ตัว
          เอาบริทมาเสียบที่การ์ดจอ
          เปิดเครื่องเข้าไป ติ๊กเครื่องหมายถูกเปิดการทำงาน cf ที่ไดร์เวอร์
          จบ
          ตามนั้นเลยครับ

Comment

ไม่ใช้
            ผมเข้าไปCCCแล้วไม่มีอะรุ่นที่มันแถมมาอะครับ หมวดCross Fire แล้วพอ
            โหลดมาใหม่ เข้าไปดูมีครับหมวด Cross Fire แต่พอกดเข้าไปมันขาวๆไม่มีอะไรครับมีแต่ย่อยล่างสุด
            ขาวหมดมีแต่ display adapter อย่างเดียวครับ ข้างล่างขาว

Comment

ต้องลบไดรเวอร์ลงใหม่ก่อนหรือว่าใส่ก่อนหรือยังไง

Comment

Working...
              X