Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน็ตบุคผมรวนหรือเปล่าเนี่ยช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน็ตบุคผมรวนหรือเปล่าเนี่ยช่วยตอบที

ผมใช้ asus a3 pentiumm 22000 บาทครับ เพิ่งซื้อมา แล้วเพิ่มแรมเป็น 512 ตอนแรกที่ซื้อมา มีปัญหาตอนดึงข้อมูลเพลง เอมพี สาม แล้วฟังเพลงไปด้วยเพลงกระตุกมากครับ เลยกลับไปที่ร้าน ที่ร้านบอกลองลงโปรแกรมใหม่ ก็หาย แต่พอใช้ไปเวลาผมไรท์ ซีดี แล้วฟังเพลงไปด้วยจะกระตุกมากๆเลยครับ ผมเลยอยากรู้วิธีแก้ไขครับ เอหรือว่าอัสซุสจะเป็นเหมือนกันทุกเคร่องครับ ช่วยตอบหน่อยครับผู้รู้

อาจจะเป็นที่ IDE Controller นะครับ ลอง Uninstall ออกให้ Windows ลงใหม่ให้เอง น่าจะหายนะครับ

Comment

ของน้องผมยังมีกระตุกเลย นานๆครั้ง CORE2DUo นะ

Comment

การเรียกใช้ ข้อมลู จาก ไดเรกทรอรีเดียวกัน มีความเป็นไปได้สูงอยู่แล้วครับที่ HDD ความเร็วรอบต่ำ ของ notebook จะส่งข้อมลูให้ไม่ทันจนเกิดอาการกระตุกครับ ยิ่งโปรแกรมที่กิน รีซอร์ท เครื่องมากๆยิ่งชัดครับ

Comment

ผมว่าไม่เป็นไรคับ ที่มีปัญหาเพราะท่านทั้งไรท์ทั้งฟังมันก็กระตุกอยู่แล้วหากสเปกเครื่องไม่สูง ขอแนะนำเวลาไรท์งานไม่ควรเปิดโปรแกรมอื่นทำงานคู่กันไปช้าเปล่าๆ

Comment

ผมลองทำตามที่ผู้แนะนำท่านแรกบอกแล้วครับหายจริงๆครับ และอัตราบัฟเฟอร์ก็ปกติอยู่ที่ 97-98 ด้วยครับจากที่เคยวิ่ง 58-98 ขอบคุณครับรู้สึกรัก อัสซุสขึ้นมานิดนึงแล้วครับ

Comment

Working...
            X