Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกมส์แนวที่เหมือน devil may cry หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกมส์แนวที่เหมือน devil may cry หน่อยครับ

แนวประมาณนี้ของ pc อะครับ

ที่ใช้จอยเล่นได้มันส์ๆอะครับ

ปล.devil may cry 3 เซ็ทจอยไม่ได้ ใครรู้วิธีเซ็ทช่วยที่ครับ

lost planet

Comment

เอาไปลองใช้ดูครับ เซ็ตมาเพื่อเล่นกับ Devil May Cry โดยเฉพาะเลย ขอให้สนุกครับ

PS. แถมบทสรุปให้ด้วยนะ อิอิ
      Attached Files

Comment

Chaos Legion

แนวเดียวกันเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

วิธิใช้ joy to key เปิด เกมก่อนหรือ เปิด โปรแกรม joy to key ก่อนอะครับ

Comment

lost planet ใช่แนวนี้เหรอ??

Comment

Originally posted by miw_st View Post
                วิธิใช้ joy to key เปิด เกมก่อนหรือ เปิด โปรแกรม joy to key ก่อนอะครับ
                ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เพราะเล่นตั้งแต่จบมหาลัยมาหมาดๆ หรือเก่ากว่านั้น (ไม่อยากบอกเล้ยอาย )

ก็ให้เสียบจอยก่อนครับรอให้มุมขวาล่างขึ้นว่าจอยได้ต่อและสามารถใช้ได้แล้ว

จากนั้นรันโปรแกรม JoyToKey.exe (ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าต้องเซ็ตอะไรหรือเปล่า แต่ลองไม่ต้องเซ็ตดูก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็ออกมาปรับอีกที ) แต่ที่จำได้แม่นคือเวลาเราบังคับตัวละครจะใช้ Analog Stick ด้านซ้ายแทน เพราะหากเราใช้โปรแกรม JoyToKey.exe ของคนที่เค้าไม่ได้แก้มาให้เราก็จะใช้ Analog Stick ด้านขวาน่ะครับ

จากนั้นเปิดเกม Devil May Cry แล้วลองเล่นเลยครับ แต่รุ้สึกว่าต้องมาปรับปุ่มใน Option ของเกมเองนะครับเพราะปุ่มมันเรียงกันแปลกๆ(ถ้าเล่นใน PS2 น่าจะคุ้นว่าปุ่มไหนไว้ทำอะไร)

เท่าที่จำได้มีประมานนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
                X