Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยแล้วครับ Vista ถาม Product Key

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน Trojan ครับ ตอนนี้ vista ของท่านได้ activate เรียบร้อยแล้วนี่ครับ
    ผมขออธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับการ activate windows vista ให้เข้าใจสักเล็กน้อย
    การ activate vista เท่าที่ผมเห็นจะมี 3 วิธี
    1.โดยการ crack วิธีนี้มีหลายโปรแกรมที่เขาทำกัน ทำได้บ้าง...ไม่ได้บ้าง...update windows แล้ว 2 ชม ต่อมา windows นับเวลาถอยหลังและสั่ง shutdown เองก็มี เห็นมีทะเลาะกันในเวปต่างประเทศเต็มไปหมด
    วิธีการนี้ผมไม่แนะนำให้ใช้
    2.โดยวิธี soft mod กล่าวคือทำให้เป็น oem vista ซะเลย
    ควรทราบว่า vista oem นั้นจะสามารถ activate ได้ต้องมีองค์ประกอบ 3 อย่างอยู่ครบคือ
    OEM BIOS(Mainboard) + Certificate File + CD Key => vista activate
    ขาดอันใดอันหนึ่งไม่ได้นะครับ วิธีการนี้เจ้าตำรับที่โด่งดัง และยังไม่เคยเจอปัญหา(ตอนผมใช้วิธีนี้ก็ไม่มีปัญหานะครับ) คือของ paradox ครับ
    วิธีการก็คือ เขาใช้ติดตั้ง oem tool เพื่อใช้ "หลอก" vista ให้มองเห็นเมนบอร์ดเป็น oem ตอน start คอมพ์ครับ....จากนั้นก็ใส่องค์ประกอบเพิ่มอีก 2 ตัว คือ cerificate file และ cd key =>activate!!
    3.ModBIOS...Flash BIOS...วิธีการก็คือทำการ modify bios ให้เป็น oem ซะ....เหมือนที่ท่านได้ทำมาแล้ว จากนั้น ก็ทำการใส่ certificate file และ cd key เข้าไปก็เรียบร้อย
    ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย microsoft แจ้งข่าวดีมาว่า vista servicepack1 ที่จะออกมานั้น อาจจะ....อาจจะนะครับ ...อาจจะทำให้วิธีการ activate vista ทั้ง 3 วิธี...ใช้การไม่ได้ก็ได้ครับ
    จบข่าว

Comment

Asrock ALiveNF6G-VSTA SLIC : ASUS http://www.box.net/shared/7211eufy1h

Comment

ขอบคุณท่าน Chicken.Za.FFY มากคับ
        แวะมาขอส่วนบุญ..อิอิ

Comment

ของผมก็ยังไม่ถาม Product Key และปิด Update ด้วย ไม่รู้ต่อไปจะมีเปล่า ยังไม่รู้

Comment

รอ ๆๆ ลุ้นกันต่อไปครับ

Comment

ใช้ OEM Vista ซิ บ้านผมก็ใช้ไม่มีปัญหาแบบนี้เลย

Comment

กำ คำเดียว

Comment

Working...
                X