overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: MX2 ต่างกับ ซิลิโคน เดิมประมาณกี่องศาครับ ??

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Smile MX2 ต่างกับ ซิลิโคน เดิมประมาณกี่องศาครับ ??

คืออยากทราบว่า ซิลิโคน MX2 นั้น ต่างกับ ซิลิโคนเดิมๆ ถูกๆ
    ประมาณกี่องศาครับ
    แล้วคุ้มที่จะเสียเงิน เกือบ 400 บาท ไหมครับ ถ้าจะซื้อจริงๆ

หลอดนึงใช้ได้กี่ครั้งครับ
    ทาทั้ง CPU ทั้ง GPU นี่จะพอไหมครับ ??

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่าไม่เกิน 5 องศาคับ ผมก้อใช้แต่ หลอดละ 20 บาทก้อ ok ดีคับ^^"

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ผมเคยใช้ ลดตอน Full load ราวๆ 10 องศา

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

หลอดเดียวใช้กันยาวๆอยู่แล้ว หากไม่ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆ

ความต่างกันจะเห็นชัดเจนก็ตอน OC จะเห็นชัดก็อีตรง Fullload นี่แหละ แต่ก็ไม่ถึงกับมากมายอะไรนัก หากเทียบ Idle แทบจะไม่ต่าง

OverclockZone Member yen04's Avatar

ไม่มีรุ่นกลางๆบ้างหรอ หรือลดปริมานก็ได้ 100-150 ก็ ok

samart50's Avatar
    อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์

ผมใช้กับ 3870 Full Load ลดได้ประมาณประมาณ 7-10 องศา

หลอดนึงใช้ได้นานครับ ถ้าใช้คนเดียว

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

5-10องศา แต่ใช้ได้นานมากๆ กว่าจะหมดหลอดนึง

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

เคยใช้ MX2 เหมือนกัน แต่ไม่เคยวัด อิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

เคยไช้mx-1 กะ cpu ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่ครับ
    แต่พอเอามาไช้กับ gpu ค่อนข้างพอใจ

OverclockZone Member

แพงจัง

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

แล้วเนื้อซิลิโคน มันเป็นยังไงครับ ใส่ยากไหมครับ ?
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member TJS's Avatar
    Seacon Square / Paradise Park

พวกซิลิโคนเนี่ย ซื้อร้านไหนเหรอคับ เอาร้านที่มีหลายๆ แบบให้เลือกนะ
    มันไม่ค่อยโชหน้าร้าน ดูหน้าคนขายก้อดูไม่ออกซะด้วยสิ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

มันมีให้เลือกไม่กี่ยี่ห้อเองคับ มีหลอดละ 20-30 แล้วก็กดไป 200+ เลยคับ ราคาทิ้งช่วง

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ถ้าเอาข้าวเหนียวมาบดๆแล้วเอาไปทานี้ พอกล้อมแกล้มได้ป่าวครับ เผือcpu จะเชื่อว่าเราทาซิลิโคนชั่นเยี่ยมไปแล้ว

สมมุติว่าตอนนี้

IDLE 45-47c FullLoad 57-63c

เปลี่ยนไปใช้ MX2 จะเหลือซักเท่าไหร่ครับ ??

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

Quote Originally Posted by serialnuza View Post
    ถ้าเอาข้าวเหนียวมาบดๆแล้วเอาไปทานี้ พอกล้อมแกล้มได้ป่าวครับ เผือcpu จะเชื่อว่าเราทาซิลิโคนชั่นเยี่ยมไปแล้ว
    เกรงว่า จะได้กินข้าวเหนียวปิ้งกันถ้วนหน้า

OverclockZone Member kirk's Avatar

คุ้มมั๊ยเหรอ ผมว่าไม่คุ้มหรอก เพราะว่า กระดอง CPU อ่ะ มันไม่ได้ราบเรียบเหมือนกระจกครับ ตามหลักการแล้วมันจะถ่ายทอดความร้อนได้ดี แต่ถ้ากระดองไม่เรียบมันก็นะ ผมว่าใช้แบบสีขาวดีกว่า ลองเล่นมาหลอกแล้ว AS3 AS5 MX1 MX2 Zalman ยาทาเล็บ และอื่นๆ

แต่ทำไมไปใช้กับ GPU VPU แล้วเห็นผล เพราะว่ามันเรียบกว่ากระดอง CPU ไงครับ

ไม่งั้นพวกฝรั่งมันไม่งัดกระดอง Lapping กระดองกันหรอกครับ แบบว่ามันเห็นผลชัดเจนกว่า

อันนี้แล้วแต่คนจะเชื่อนะครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

Quote Originally Posted by TJS View Post
    พวกซิลิโคนเนี่ย ซื้อร้านไหนเหรอคับ เอาร้านที่มีหลายๆ แบบให้เลือกนะ
    มันไม่ค่อยโชหน้าร้าน ดูหน้าคนขายก้อดูไม่ออกซะด้วยสิ
    อย่าไปหลงซื้อพวกซิลิโคนเงิน ทอง ล่ะกัน แบบพวกที่ใส่สี แล้วเนื้อมันจะหยาบๆอ่ะครับ

ถ้าจะซื้อพวกซิลิโคนไฮโซ ก็ลองไปดูร้าน TK เจได

ถ้าจะเอาแบบสีขายธรรมดา ร้านที่ขายพวกอะไหล่อีเล็กโทนิคก็มีครับ ถ้าที่พันทิพย์ก็มี ร้านที่ขายของพวกกระจุ๊กกระจิ๊ก เห็นมีขายอยู่แบบขวดยาหม่องน้ำเล็กๆ แล้วก็ใส่หลอดฉีดยาใหญ่ๆไว้

OverclockZone Member TJS's Avatar
    Seacon Square / Paradise Park

Quote Originally Posted by kirk View Post
    อย่าไปหลงซื้อพวกซิลิโคนเงิน ทอง ล่ะกัน แบบพวกที่ใส่สี แล้วเนื้อมันจะหยาบๆอ่ะครับ

ถ้าจะซื้อพวกซิลิโคนไฮโซ ก็ลองไปดูร้าน TK เจได

ถ้าจะเอาแบบสีขายธรรมดา ร้านที่ขายพวกอะไหล่อีเล็กโทนิคก็มีครับ ถ้าที่พันทิพย์ก็มี ร้านที่ขายของพวกกระจุ๊กกระจิ๊ก เห็นมีขายอยู่แบบขวดยาหม่องน้ำเล็กๆ แล้วก็ใส่หลอดฉีดยาใหญ่ๆไว้
    เอ่อ...ซื้อสีเงินๆ มาแล้วอะ ที่ seacon ชื่อ stars-700
    พอดีเดินผ่านร้านนึง เลยถามดูเล่นๆ มันดันมี ราคา 40 เลยเอาฟะ ซื้อๆ ไปละกัน
    ห่วยมั้ยอะ อันนี้ ใครเคยใช้ ช่วยลงความเห็นหน่อย...

OverclockZone Member

น่าจะมีซิลิโคน MX-2แบบซอง 55+ เหมือนซันซิล ซองละ20บาท ไรงี้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks