Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งยังไงครับผม ทำไม่เป็นอ่ะครับ รบกวนท่าน siligon_gt ด้วยครับผม

Comment

• เอาตัวไฟล์ไปลงไว้ใน drive C:

แล้ว restart เข้า bios (กด F2 ตอน boot)

เลือก ezy flash..... อยู่ menu อันที่ 2
      เลือก drive โดยการกด -> มันจะมีอันนึงเป็น drive C
      จะเห็น bios อยู่ ให้กดเลือกแล้วกด enter แล้ว flash เลย

Comment

• ผมทำแบบ serch หา winflash แล้ว เลือกไฟด์ที่เราดาวโหลดมา แล้ว เฟรท ก็เรียบร้อย อิอิภาพสวยงาม

Comment

• หายแล้วครับ ยืนยันอีกเสียง

Comment

• ทำไมมัน no model หว่าของผม

Comment

• มายืนยันครับ

ภาพจากเกม Minecraft
              และภาพตอน Flash

Comment

• ลองแล้วครับ
                ไล่สีเนียนขึ้นแล้วครับ
                ส่วนการทำงานส่วนอื่น ๆ ตอนนี้ไม่รู้ครับ

การ อัพเดท ไบออส ใช้ Winflash ในแผ่นไดเวอร์ที่ให้มาพร้อมเครื่องครับ
                winflash ช่วยให้ flash บน windows ได้ครับ
                ติดตั้ง Winflash ก่อนครับ

ข้อควรจำ เพื่อความปลอดภัย
                1 แบต ควรมีอย่างน้อย 30%
                2 เสียบปลั้กตอน flash
                3 ควรปิดโปรแกรมอื่น ๆ ก่อนการ flash

Comment

• หายอีกคนครับ

Comment

• ยืนยันอีกคนครับ หายชัวร์ แต่ว่า เครื่องผมต้องลง วินโดวใหม่อ่ะครับ
                    มันบูทเข้าวินโดว ไม่ได้ ยังไงก็ แบ็คอัพข้อมูลกันเหนียว ดีกว่านะครับ

Comment

• มายืนยันอีกคนครับ ใช้ Winflash ครับ อาการไล่สีหายเลยครับ

Comment

• หายแล้วครับ 555
                        น้ำตาแทบไหล

Comment

• Originally posted by toonza191 View Post
                          มายืนยันอีกคนครับ ใช้ Winflash ครับ อาการไล่สีหายเลยครับ
                          ขอเนียนอีกคนนะครับ

Comment

• หายแล้วครับรับประกันอีกคน โอ้....โล่งอกซักที

Comment

• หายแล้ววววว +1

Comment

• Originally posted by sakmctowa View Post
                                ยืนยันอีกคนครับ หายชัวร์ แต่ว่า เครื่องผมต้องลง วินโดวใหม่อ่ะครับ
                                มันบูทเข้าวินโดว ไม่ได้ ยังไงก็ แบ็คอัพข้อมูลกันเหนียว ดีกว่านะครับ
                                ลองเข้าไปปรับ ide config ดูครับ ในหน้า bios

Comment

Working...
                                X