Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลายคำถามเรื่อง 790X กะ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลายคำถามเรื่อง 790X กะ ATI

มีคำถามครับ

1 ผมใช้แต่ AMD ถ้าไปเล่น Platform 790X มันเป็น Crossfire แปลว่าผมต้องเล่น ATI
    ถึงจะใช้การ์ดคู่ได้ ใชไหมครับ (พอดีไม่เคยใช้คู่อ่ะ ใช้แต่ Nvidia)
    2 ถ้าบอร์ดใช้ CF ได้ เล่นแบบห้าพัน 2 ตัว หรือเล่นแบบ หมื่นนึงตัวเดียวดี
    หรือแทงกั๊ก เล่น ตัวสัก 6-7 พัน ไปซัก 3-4 เดือน พอราคาตกก็สอยมาอีกตัว
    3 ผมเล่นเกม 3D ไม่ได้ครับ ปวดกระบาล แต่ชอบดูหนัง Radeon เป็นคำตอบที่ถูก
    แล้วในราคา 5000 ตัวไหน Work ครับ

ขอบคุณคร้าบ ใครเข้ามาตอบ ขอให้ มีแฟนสวยๆ รับปีใหม่นะ

1. ใช่แล้ว บอร์ดครอสไฟร์ เล่นคู่ก็ต้องเป็นการ์ดแดง แต่ถ้าเล่นการ์ดเดียวก็ได้หมดทั้งเขียวทั้งแดง
    2. แทงกั๊กก็น่าสนครับ แต่การ์ดคู่รุ่นต่ำ ไม่แนะนำครับ ถ้าเล่นการ์ดคู่ก็เล่น HD3850 ขึ้นไปครับ ตัวนี้ซื้อมาใช้ตัวเดียวก่อนก็ยังแรงได้อยู่
    3. ดูหนัง ผมว่าไม่ต้องครอสไฟร์ให้เปลืองหรอกครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
      1. ใช่แล้ว บอร์ดครอสไฟร์ เล่นคู่ก็ต้องเป็นการ์ดแดง แต่ถ้าเล่นการ์ดเดียวก็ได้หมดทั้งเขียวทั้งแดง
      2. แทงกั๊กก็น่าสนครับ แต่การ์ดคู่รุ่นต่ำ ไม่แนะนำครับ ถ้าเล่นการ์ดคู่ก็เล่น HD3850 ขึ้นไปครับ ตัวนี้ซื้อมาใช้ตัวเดียวก่อนก็ยังแรงได้อยู่
      3. ดูหนัง ผมว่าไม่ต้องครอสไฟร์ให้เปลืองหรอกครับ
      เคลียร์มากๆเลยครับ ^___^ ตามนี้เลยครับ

Comment

เพิ่มตังอีกนิดสอย3850มาดีกว่าน้อ

Comment

1. ใช่ครับ
          2. แล้วแต่บอดครับ ถ้า pcie วิ่ง x16, x4 ก็เล่น1หมื่นตัวเดียวคุ้มกว่า
          แต่ถ้า pcie วิ่ง x16ทั้งคู่ แล้ว cf ก็จะเพิ่มประมาณ 40-60%
          3. รอคนต่อไป(ขี้เกียจเลือก)

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์ ใช้แค่ 3850 ตัวเดียวก็ดีมากๆเเล้วคะ

Comment

คำตอบแจ่มครับ ขอบคุณมาก
              ว่าแต่ 3850 มันจะมีเวอร์ชั่น DDR4 มั๊ย ครับ
              หรือมีแต่ 3870 ครับ

Comment

3850 DDR4 ยังไม่มีข่าวนะครับ
                ถ้าพี่ไม่เล่นเกม HD 3850 ตัวเดียวก็พอ ประหยัดไฟคับ
                (ที่จิงไม่เล่นเกม HD2600 ก็ได้ แต่ซื้อทั้งทีเอาดีๆหน่อย ก็ดีนะ)

Comment

Working...
                X