Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใชอะไรหุ้มสายไฟกันอะครับ ....+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใชอะไรหุ้มสายไฟกันอะครับ ....+++

ใช้อะไรหุ้มสายไฟกันหรอครับ

ใช้อยู่แต่เรียกว่าอะไรบอกไม่ถูกซะแล้วสิ สายไปคอมอ่ะหรอคับ

Comment

ผมใช้ ไอ้นี่ครับ เมตรละ 7-10 บาท 3 เมตร ได้ทั้งเคชเลยครับ
      Attached Files

Comment

ไส่ไก่ อิอิ

Comment

แบบเดียวกะที่หุ้มสายไปรถยนต์เลยนิคับ น่าเอามาใช้บ้าง คงจาดูดุดี

Comment

Originally posted by magnetic View Post
            แบบเดียวกะที่หุ้มสายไปรถยนต์เลยนิคับ น่าเอามาใช้บ้าง คงจาดูดุดี
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

Comment

ขอบคุณสำหรับลิ้งข้างบนมากๆนะคับ
              เดี๋ยวต้องไปหามาใช้บ้าง
              แล้วไอเดียร์กลับ ฮาสดิส บรรเจิดมากๆคับ ผมคิดตั้งนานคิดไม่ออก

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                ขอบคุณสำหรับลิ้งข้างบนมากๆนะคับ
                เดี๋ยวต้องไปหามาใช้บ้าง
                แล้วไอเดียร์กลับ ฮาสดิส บรรเจิดมากๆคับ ผมคิดตั้งนานคิดไม่ออก
                ที่ร้านทีเค มีสายแบบภาพในกระทู้นี้แต่ขนาดจะเล็กกว่าดูแล้วน่าใช้กว่าเพราะบางทีสายไฟเส้นเล็ก
                ถ้าใช้สายหุ้มเส้นใหญ่ก็ดูเกะกะเกินไป สายที่ว่านี้มีหลายสีให้เลือก เสียอย่างเดียวค่อนข้างแพง(เทียบความยาวของสายกับราคา)

การกลับหัวท้ายฮาร์ดดิสก์ สำหรับเคสบางตัวก็ไม่สะดวกอะนะ เพราะสายไฟเลี้ยงกับสายสัญญาณจะไปติดพัดลมเป่าฮาร์ดดิสก์ข้างหน้า ถ้าขยับออกมารูที่ใช้ขันสกรูก็ไม่ตรงกันอีก เคสที่ไม่มีพัดลมตรงนี้ก็คงไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                  ที่ร้านทีเค มีสายแบบภาพในกระทู้นี้แต่ขนาดจะเล็กกว่าดูแล้วน่าใช้กว่าเพราะบางทีสายไฟเส้นเล็ก
                  ถ้าใช้สายหุ้มเส้นใหญ่ก็ดูเกะกะเกินไป สายที่ว่านี้มีหลายสีให้เลือก เสียอย่างเดียวค่อนข้างแพง(เทียบความยาวของสายกับราคา)

การกลับหัวท้ายฮาร์ดดิสก์ สำหรับเคสบางตัวก็ไม่สะดวกอะนะ เพราะสายไฟเลี้ยงกับสายสัญญาณจะไปติดพัดลมเป่าฮาร์ดดิสก์ข้างหน้า ถ้าขยับออกมารูที่ใช้ขันสกรูก็ไม่ตรงกันอีก เคสที่ไม่มีพัดลมตรงนี้ก็คงไม่มีปัญหา
                  ขอบคุณคับ

Comment

สายถัก, ไส้ไก่, ท่อ
                    ตามสะดวก + ตามชอบกันอะละงับ ^^"

ps แวะห้อง mod สิงับตัวอย่างเพียบ ^^"

Comment

ใส่ไก่+เคเบิลไทด์

Comment

ไม่ได้ใส่ครับ

Comment

Originally posted by iambeerse View Post
                          ใส่ไก่+เคเบิลไทด์
                          ตามนี้

Comment

ไส้ไก่ก็okนะ ถ้าสายเล็กสายน้อยก็ใช้ตัวสายเบ้ลที่รัดสายไฟอีกทีนึง

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                              สายถัก, ไส้ไก่, ท่อ
                              ตามสะดวก + ตามชอบกันอะละงับ ^^"

ps แวะห้อง mod สิงับตัวอย่างเพียบ ^^"

มีรูป+ ที่ซื้อ มั้ยครับ ไม่อยากได้แบบแพงมากอะครับ แฮะๆ จน

Comment

Working...
                              X